Địa chỉ công ty ghi sai có được khai báo thuế ko?

• Thread starter hoang hon tim
  • Ngày gửi
H

hoang hon tim

Guest
1/5/09
42
0
6
36
TP.HCM
anh chị cho em hỏi: công ty em mới di dời về địa chỉ mới được 3 tháng, đã làm thủ tục thay đổi địa chỉ khai báo với cơ quan thuế rồi, nhưng một số hóa đơn in tự động như: HĐ điện thoại, HĐ siêu thị METRO...., vẫn ghi theo địa chỉ cũ, như vậy em có thể khai báo thuế được ko? vì MST ko đổi. Mong anh chị giúp em nhé:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luc van

Guest
anh chị cho em hỏi: công ty em mới di dời về địa chỉ mới được 3 tháng, đã làm thủ tục thay đổi địa chỉ khai báo với cơ quan thuế rồi, nhưng một số hóa đơn in tự động như: HĐ điện thoại, HĐ siêu thị METRO...., vẫn ghi theo địa chỉ cũ, như vậy em có thể khai báo thuế được ko? vì MST ko đổi. Mong anh chị giúp em nhé:015:

Những hoá đơn phát sinh trước khi thông báo thay đổi địa chỉ với cơ quan thuế thì vẫn được kê khai khấu trừ (không quá 6 tháng) còn nếu những hoá đơn đó phát sinh sau khi đã khai báo thay đổi địa chỉ với cơ quan thuế thì không được kê khai khấu trừ. Bạn có kê khai vào thì cuối năm thuế cũng xuất toán của bạn ra thôi!
Ví dụ bạn khai báo thay đổi địa chỉ với cơ quan thuế vào tháng 15/09/2009 thì
- Hoá đơn phát sinh trước ngày 15/09/2009 vẫn được kê khai khấu trừ (không quá 6 tháng)
- Hoá đơn phát sinh sau ngày 15/09/2009 thì không được kê khai khấu trừ, cũng như không được đưa vào chi phí
Thân!:015:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA