Giá trị hợp đồng kinh tế

• Thread starter youaretheone
  • Ngày gửi
Y

youaretheone

Guest
10/2/09
3
0
0
hanoi
Cả nhà mình ơi, các nghiệp vụ mau bán mà có gí trị của hàng hoá trên mwowif triệu đồng là phải ký hợp đồng hay trên 20 triệu đồng mới phải ký?
minh đang băn khăn vấn đề này cả nhà giải đáp giúp mình với na.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

ttsp

Trung cấp
5/8/09
82
2
8
Hải Phòng
nếu bạn là DN nhà nước và kinh doanh một số ngành nghề như Than, xăng dầu thì mới cần. còn không thì đó là việc của giữa bên mua và bên bán

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM
Cả nhà mình ơi, các nghiệp vụ mau bán mà có gí trị của hàng hoá trên mwowif triệu đồng là phải ký hợp đồng hay trên 20 triệu đồng mới phải ký?
minh đang băn khăn vấn đề này cả nhà giải đáp giúp mình với na.

theo mình biết thì cái này không có quy định đâu bạn ah. Tùy thỏa thuận giữa 2 bên thôi

T

trangvan

Sơ cấp
13/8/08
26
0
0
39
TP.HCM
các ban ơi giúp mình với chuyện là cty mình làm nội thất có ký hợp đồng với cty khác giá trị hơm 300tr trong hợp đồng có ghi 5% giá trị hợp đồng sau khi hết hạn bảo hành mới thu vậy khi xuất hoá đơn mình ghi 95% hay 100% giá trị hợp đồng đến hết hạn bảo hành thì mình chỉ việc thu tiền 5% bình thường thôi, mình có làm hoá đơn mẫu xuất 100% nhưng họ ko chịu kêu mình xuất chì 5% thôi vậy giờ mình nên làm ntn đây?

missly83

missly83

Trung cấp
các ban ơi giúp mình với chuyện là cty mình làm nội thất có ký hợp đồng với cty khác giá trị hơm 300tr trong hợp đồng có ghi 5% giá trị hợp đồng sau khi hết hạn bảo hành mới thu vậy khi xuất hoá đơn mình ghi 95% hay 100% giá trị hợp đồng đến hết hạn bảo hành thì mình chỉ việc thu tiền 5% bình thường thôi, mình có làm hoá đơn mẫu xuất 100% nhưng họ ko chịu kêu mình xuất chì 5% thôi vậy giờ mình nên làm ntn đây?

ở cty mình thì xuất luôn 100% theo thanh lý hợp đồng, nhưng trong thanh lý HĐ có nói sẽ giữ lại 5% phí bảo hành, khi hết hạn bảo hành thì chỉ thu thêm 5% còn lại thôi bạn ạ!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
ở cty mình thì xuất luôn 100% theo thanh lý hợp đồng, nhưng trong thanh lý HĐ có nói sẽ giữ lại 5% phí bảo hành, khi hết hạn bảo hành thì chỉ thu thêm 5% còn lại thôi bạn ạ!

Vô cùng chính xác !

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM

Bạn xuất hóa đơn 100% theo giá trị hòan thành.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA