Ghi sai tên đơn vị bán trên bảng kê hóa đơn mua vào

• Thread starter hoalantieu2030
  • Ngày gửi
hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Mình vừa phát hiện trên bảng kê hóa đơn mua vào của 3 tháng 7, 8, 9/2009 bị sai tên đơn vị bán, đáng lẽ là Chi nhánh công ty... thì mình lại kê là Công ty..., MST thì đúng. Phải làm sao bây giờ? Thuế họ có phạt ko nhỉ? Ai gặp trường hợp này giúp mình với, gấp nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Vậy mã số thuế bạn kê 13 số hay 10 số .Nếu chỉ ghi cty .. ,MST 10 gốc của cty,mình nghĩ không sao đâu.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Vậy mã số thuế bạn kê 13 số hay 10 số .Nếu chỉ ghi cty .. ,MST 10 gốc của cty,mình nghĩ không sao đâu.

Bạn ấy không cố ý ghi tên công ty, thì chắc là bạn ấy đã ghi MST 13 số rồi.
Ai biết cách xử lý thì trả lời giúp bạn ấy với!

hoalantieu2030

hoalantieu2030

26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Cụ thể thế này, đáng lẽ là Chi nhánh công ty CP - Hà Nội, mình lại kê là Công ty CP-Hà Nội, MST là của chi nhánh, 13 số. Giúp tớ với nhé!

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Cụ thể thế này, đáng lẽ là Chi nhánh công ty CP - Hà Nội, mình lại kê là Công ty CP-Hà Nội, MST là của chi nhánh, 13 số. Giúp tớ với nhé!

Bạn làm biên bản điều chỉnh là được rồi.

hoalantieu2030

hoalantieu2030

26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Nhưng sai khi lên bảng kê mà, làm biên bản điều chỉnh có được ko vậy? Hay là làm công văn gửi Cục thuế nhỉ?

T

tigerlove86

Trung cấp
7/3/09
51
0
0
Hải Phòng
Bạn gửi lại hoá đơn cho bên bán và bảo họ sửa lại cho. Chẳng hạn như ghi lai tên công ty đầy đủ trên phần "họ tên người mua hàng" và bảo họ cộp dấu vào cho, đóng mở ngoặc phần sai. Hoặc bạn có thể sửa khéo và thông bào cho bên kia biết chữa "chi nhánh" viết tắt là "CN" cũng được. Chúc bạn thành công.

hoalantieu2030

hoalantieu2030

26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Bạn gửi lại hoá đơn cho bên bán và bảo họ sửa lại cho. Chẳng hạn như ghi lai tên công ty đầy đủ trên phần "họ tên người mua hàng" và bảo họ cộp dấu vào cho, đóng mở ngoặc phần sai. Hoặc bạn có thể sửa khéo và thông bào cho bên kia biết chữa "chi nhánh" viết tắt là "CN" cũng được. Chúc bạn thành công.
Vấn đề của mình là lên bảng kê sai thôi, còn trên hóa đơn thì đúng mà. Cảm ơn bạn nhưng bạn hiểu nhầm ý của mình rùi.

V

VoThiThuBa

Trung cấp
10/7/09
52
3
8
Tp. HCM
Nếu cần chính xác lắm thì bạn làm bản kê điều chỉnh gởi lên cơ quan thuế nhé,

L

lanhlung61

Sơ cấp
23/8/08
3
0
0
Hà Nội
Trường hợp này quá đơn giản, liên lạc với người phụ trách thuế công ty ngoài cơ quan thuế, xin sửa trực tiếp trên tờ khai đã nộp => hẹn ngày giờ gặp, tờ khai tháng cần sửa => vác con dấu ra => sửa rồi cộp luôn trên tờ khai đã nộp.
Có sai tiền thuế đâu mà sợ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA