đối tượng không chịu thuế gtgt có làm tờ khai thuế hàng tháng không?

• Thread starter xuanquang80
  • Ngày gửi
X

xuanquang80

Guest
2/7/09
16
0
0
Tp.HCM
Công ty mình thuộc đối tượng không chịu thuế gtgt. Hàng tháng công ty mình có phải kê khai tờ khai 01/GTGT không. Các hoá đơn đầu vào có được khấu trừ không. Cả nhà hướng dẫn cho mình nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Công ty mình thuộc đối tượng không chịu thuế gtgt. Hàng tháng công ty mình có phải kê khai tờ khai 01/GTGT không. Các hoá đơn đầu vào có được khấu trừ không. Cả nhà hướng dẫn cho mình nha.

Bạn vẫn phải kê khai thuế bình thường. Các hoá đơn đầu vào không được khấu trừ.

T

tommynguyen

Guest
24/8/05
36
0
0
Хошимин город
Công ty mình thuộc đối tượng không chịu thuế gtgt..

Đối tượng chịu thuế là Hàng hoá, dịch vụ mà Cty bạn đang kinh doanh
Còn Cty bạn là đối tượng nộp thuế

Phải hiếu rỏ từ ngữ của Luật thì làm mới đúng bạn à
Than

T

thanthai

Guest
2/2/08
11
1
0
Hà Tây

Nếu công ty bạn chỉ kinh doanh hàng hoá thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT, bạn vẫn phải làm tờ khai hàng tháng. Hoá đơn mua vào bạn kê ở mục hàng hoá mua vào thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT. Và số thuế GTGT đầu vào không được khấu trừ và số thuế này được tính vào giá trị hàng mua.

L

letat

Sơ cấp
18/3/10
5
0
0
TP HCM
cho mình hỏi ké một tí, cty kd hàng hoá ko chịu thuế gtgt tức là ko được khầu trừ đầu vào nhưng hàng tháng vẫn phải kê khai, nếu mình quên kê khai thì phần thuế gtgt đó có được đưa vào chi phí không?

T

truongbien

Sơ cấp
20/10/10
23
0
1
TP Bắc Ninh
hay nhỉ vẫn phải khai chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA