Bảng kê bán lẻ hàng hoá, dịch vụ (06/GTGT)

  • Thread starter ctanhue
  • Ngày gửi
C

ctanhue

Sơ cấp
23/8/06
3
0
0
Long Xuyên
#1
- Khi bán hàng dưới 100.000 đồng/ 1 lượt, nếu khách hàng không yêu cầu xuất hoá đơn, thì đơn vị ghi vào bảng kê bán lẻ (Mẫu 06/GTGT). Cuối ngày tập hợp ghi vào hoá đơn GTGT.
- Vậy xin hỏi, chương trình tôi mua có phân hệ bán lẻ (CÓ CẢ Kê bán lẻ theo mẫu 06/GTGT). Vậy xin hỏi, tôi khỏi mua mẫu 06/GTGT tại cơ quan thuế và ghi bằng tay mà thay vào IN BẰNG MÁY VI TÍNH vậy có được không?
 
H

HMTS

Sơ cấp
16/9/09
5
0
0
HA NOI
#2
Mình khẳng định rằng cái biểu mẫu mà cơ quan thuế cấp cho bạn ko đóng mộc đỏ phải ko? Như vậy bạn có thể tự tạo cho mình một biểu mẫu giống như thế trên máy vi tính, nhập dữ liệu và in ra bình thường bạn ah! Như thế lại gọn và dễ nhìn hơn là viết bằng tay đấy!
 
D

dautaytic

Sơ cấp
10/6/11
1
0
0
36
Vung tau
#3
Bạn cứ làm trên máy tính rồi in ra khong sao ca vì đâu có mộc dấu đâu
 
N

Nguyen Khoai

Thành viên thân thiết
5/5/10
452
25
28
Hà Nội
#4
- Khi bán hàng dưới 100.000 đồng/ 1 lượt, nếu khách hàng không yêu cầu xuất hoá đơn, thì đơn vị ghi vào bảng kê bán lẻ (Mẫu 06/GTGT). Cuối ngày tập hợp ghi vào hoá đơn GTGT.
- Vậy xin hỏi, chương trình tôi mua có phân hệ bán lẻ (CÓ CẢ Kê bán lẻ theo mẫu 06/GTGT). Vậy xin hỏi, tôi khỏi mua mẫu 06/GTGT tại cơ quan thuế và ghi bằng tay mà thay vào IN BẰNG MÁY VI TÍNH vậy có được không?
Bạn Thân mến
- Điều 31 của Luật quản lý thuế quy định:
Điều 31. Hồ sơ khai thuế
1. Hồ sơ khai thuế đối với loại thuế khai và nộp theo tháng bao gồm:
a) Tờ khai thuế tháng;
b) Bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ bán ra;
c) Bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ mua vào;
d) Các tài liệu khác có liên quan đến số thuế phải nộp.
Như vạy dù gì đi chăg nữa bạn vẫn phải Viết hóa đơn GTGT và lưu liên 2 tại doanh nghiệp
 

Thành viên trực tuyến

  • Phan_vannh
  • ngoctan3710
  • NhungNhungGau
  • ngốc cô đơn
  • lilpianovn




Xem nhiều