mất phần mềm HTKK khi cài lai windows

• Thread starter beleave and love
  • Ngày gửi
B

beleave and love

Guest
24/10/09
19
0
0
Hà Nội
mọi người giúp mình với, mình cài lại windows thế là mất luôn phần mèm HTKK thuế, Có cách nào lấy lại được ko vì dữ liệu của những tháng trước đang nằm ở đó.
Mình tải phần mềm mới về nhưng khi gõ má số thuế thì không vào được, vì sao vậy nhỉ?
Mọi nguời chỉ giúp mình nhé, cám ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
mọi người giúp mình với, mình cài lại windows thế là mất luôn phần mèm HTKK thuế, Có cách nào lấy lại được ko vì dữ liệu của những tháng trước đang nằm ở đó.
Mình tải phần mềm mới về nhưng khi gõ má số thuế thì không vào được, vì sao vậy nhỉ?

tải về xong bạn phải restart lại máy rồi hãy vào lại phần mêm nhé

còn phần dữ liệu đã mất thì mình không biết co cách nào lấy lại duoc ko? bạn tham khảo thêm nhé!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Do bạn cài lại win nên ổ C (chứa HTKK) đã bị format dữ liệu khó phục hồi lắm, bạn tìm một số PM phục hồi dữ liệu để phục hồi xem sao (tỉ lệ thành công rất nhỏ vì file được phục hồi vẫn không đạt 100%)
Chia buồn cùng bạn.

V

vutiendai

Sơ cấp
25/9/09
16
1
3
40
Tu Liem - Ha Noi
essvietnam.vn
Xin chia buồn cùng bạn, khi cài lại Win thì toàn bộ chương trình chạy ở ổ C:/ sẽ bị mất và thương không phục hồi được. Lần sau bạn nên rút kinh nghiệm là trước khi cài lại Win thì nên nên copy file "datafiles" trong C:\Program Files\HTKK130 để sau này cài xong máy có thể phục hồi lại dữ liệu được bằng cách copy trả lại file đó vào thư mục cài đặt sau khi cài xong. Còn bây giờ bạn muốn nhập dữ liệu mới thì phải khai báo lại từ đầu.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Kinh nghiệm dùng máy tính đó là không nên để dữ liệu trên ổ C, nếu đã mất rồi thì thôi vì dữ liệu trong HTKK không quan trọng lắm, cái chính là bản in đã đóng dấu nhận của cơ quan thuế là đủ rồi.

Để tránh cho những lần sau, khi cài HTKK bạn nên đổi đường dẫn mặc định C:\..... thành D:\....., khi đó có cài lại windows thì khi cài lại HTKK chỉ cần chỉ đường dẫn về D:\... thì dữ liệu còn nguyên, cứ thế chạy tiếp.

O

ocnau

Sơ cấp
4/9/08
29
0
1
HN
Chào mọi người,

Vấn đề ở đây là đánh mã số vào mà nó ko cho mình vào bên trong cơ. Mình cũng cái lại win, phần mềm để ở ổ DataFile vẫn còn nhưng thể nào đăng nhập vào phần mềm HTKK mà mình đã down lại từ trên gdt rồi? Không hiểu lỗi gì nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA