Cách huỷ hoá đơn

• Thread starter linhtinh1234
  • Ngày gửi
L

linhtinh1234

Guest
18/11/09
6
0
0
37
lam dong
Em mới vào nghề nên trong lúc làm việc còn nhiều bất cẩn nhưng lần này em đã phạm một tội tày đình không biết giải quyết làm sao. Mong các anh chị giúp đỡ em nhiều.

Em lỡ viết sai hoá đơn (sai số lượng) nên đã gạch chéo bỏ hoá đớn đó viết lại một hoá đơn khác thay thế nhưng không may trong lúc xé hoá đơn để gửi em lại xé nhầm hóa đơn đã bị gạch chéo ra khỏi cùi. Giờ em không biết phải giải quyết làm sao liệu có phải làm biên bản huỷ hoá đơn hay không hay chỉ cần đính hoá đơn lại vào cùi bằng kim kẹp để giữ hoá đơn.

Xin các anh chị giúp em với, em đang bị stress vì vấn đề này. Mong các anh chị giúp đỡ giùm em.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Em mới vào nghề nên trong lúc làm việc còn nhiều bất cẩn nhưng lần này em đã phạm một tội tày đình không biết giải quyết làm sao. Mong các anh chị giúp đỡ em nhiều.

Em lỡ viết sai hoá đơn (sai số lượng) nên đã gạch chéo bỏ hoá đớn đó viết lại một hoá đơn khác thay thế nhưng không may trong lúc xé hoá đơn để gửi em lại xé nhầm hóa đơn đã bị gạch chéo ra khỏi cùi. Giờ em không biết phải giải quyết làm sao liệu có phải làm biên bản huỷ hoá đơn hay không hay chỉ cần đính hoá đơn lại vào cùi bằng kim kẹp để giữ hoá đơn.

Xin các anh chị giúp em với, em đang bị stress vì vấn đề này. Mong các anh chị giúp đỡ giùm em.

Tội của em thì bình thường thôi, chưa đến mức Tày đình đâu :045:
Vì chưa có chữ ký của khách hàng, nên em cứ đính vào đó. Lúc nào bị hỏi thì làm cái biên bản giải trình với Thuế là được rồi.

Nhớ là trong báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn ghi huỷ hoá đơn này.:dance2:

Anh nghĩ em nên tập thể dục thường xuyên; hoặc yoaga thì càng tốt. Để tránh bị stress với những vấn đề này :D

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Có gì đâu mà tày đình, làm BB huỷ hoá đơn nhờ khách hàng ký giùm, làm KT có ai lại không sai bao giờ.

V

vinhtrankt

Guest
18/11/09
1
0
0
38
Hải Phòng
trường hợp xé Liên 2 ra khỏi cuống thì bạn phải làm biên bản hủy rồi ( mẫu bạn có thể down ở trên mạng ).Nếu người mua là Công ty thì bạn phải gửi biên bản hủy để nhờ người ta đóng dấu vào còn nếu người mua là cá nhân thì đơn giản hơn bạn có thể ký thay tên người đó vào cũng được.

L

linhtinh1234

Guest
18/11/09
6
0
0
37
lam dong
Ủa mà chị ơi tại hóa đơn đó em đã gạch chéo ba liên rồi mà vẫn phải làm biên bản hủy hóa đơn hả? Em tưởng chỉ cần đính lại vào cuốn hóa đơn và bảo vệ cẩn thận là được thôi chứ.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Ủa mà chị ơi tại hóa đơn đó em đã gạch chéo ba liên rồi mà vẫn phải làm biên bản hủy hóa đơn hả? Em tưởng chỉ cần đính lại vào cuốn hóa đơn và bảo vệ cẩn thận là được thôi chứ.
Vì đã xé ra khỏi cùi thì bạn nên làm biên bản hủy rồi kẹp vào,làm vậy cho an toàn.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Trường hợp chưa xé rời thì ghi HỦY là được còn trường hợp đã xé rời thi phải làm biên bản hủy như ban quyda

Vì đã xé ra khỏi cùi thì bạn nên làm biên bản hủy rồi kẹp vào,làm vậy cho an toàn.

L

linhtinh1234

Guest
18/11/09
6
0
0
37
lam dong
Hi, các anh chị ơi giúp em với. Em xuất hóa đơn mà lại xuất nhầm nữa rồi. Em xuat sai thu tu cua quyen hóa đơn thay vì xuất quyển 1 em lại đi xuất quyển thứ 7 giờ phải làm sao đây. Quyển thứ 3 em mới xuât có 7 hóa đơn ah. Giúp em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA