Điều chỉnh thuế GTGT bán ra.

• Thread starter tigerlove86
  • Ngày gửi
T

tigerlove86

Trung cấp
7/3/09
51
0
0
Hải Phòng
Tháng 8 công ty ở công ty mình có khai thuế thiếu mất 6000đ thuế GTGT đầu ra. Ai có thể cho mình biết thủ tục điều chỉnh bây giờ như thế nào ko?
Cảm ơn các bạn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VoThiThuBa

Trung cấp
10/7/09
52
3
8
Tp. HCM
Tùy thuộc vào tháng 8 bạn có số dư thuế phải nộp hay thuế âm do còn được khấu trừ , bạn làm trên 01/KHBS và nộp liền cho cơ quan thuế , nộp bổ sung tiền thuế cộng tiền phạt nếu có số thuế phải nộp , nếu bạ có số thuế còn được khấu trừ thì không phải nộp số thuế này, Vài dòng giúp bạn nhé,

linhsuonghht

linhsuonghht

Trung cấp
20/9/07
140
1
18
Đồng Nai
Tháng 8 công ty ở công ty mình có khai thuế thiếu mất 6000đ thuế GTGT đầu ra. Ai có thể cho mình biết thủ tục điều chỉnh bây giờ như thế nào ko?
Cảm ơn các bạn nhiều!

Chào bạn, bạn kê khai điều chỉnh trên mẫu 01/KHBS có trên phần mềm, rồi làm tờ khai đúng cho tháng 8 trên mục điều chỉnh luôn. sau đó số tiền thiếu của tháng 8 sẽ được điều chỉnh tăng trong tháng làm tờ khai bạn muốn điều chỉnh, nhớ photo tờ khai tháng 8 khi nộp tờ khai điều chỉnh nha!

Thân chào!

L

linhldxh

Sơ cấp
14/9/09
7
0
1
kim thu thanh oai ha tay
tui viết hoá đơn gtgt hàng bán ra vào tháng 7 đã kê khai nộp thuế luôn tháng đó rùi đến tháng 11 do phát hiện sai giá trị trên hoá đơn đã làm biên bản huỷ hoá đơn và viết hoá đơn thay thế vào tháng 11 với giá trị nhỏ hơn giá trị truớc mọi người chỉ dùm xem như vậy phải điều chỉnh thuế gtgt của tháng 11 như thế nào

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
thì khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS và nộp phạt số tiền thuế pahir nộp vào NSNN(nếu nộp thiếu tiền)

P

phamquelinh

Guest
11/2/09
55
0
6
tây ninh
Cảm ơn các bạn nhiều!

Bây giờ đã hết kỳ khai thuế tháng 10. Bạn đợi đến kỳ khai thuế tháng 11 làm tờ khai 01/KHBS bổ sung cho kỳ kê khai tháng 8, và 01-3/GTGT điều chỉnh tăng của tháng 11.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA