hỏi hóa đơn tiền điện

• Thread starter haingoc347
  • Ngày gửi
H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
Mọi người ơi,cho mình hỏi.Xếp mình bảo minh ra bưu điện đăng ky hai số điện thoại di động của GĐ Và Của PGĐ đứng tên công ty để Được khấu trừ thuế gì đó?mình chưa biết làm thế nào cả?có ai biết chỉ giúp minh và làm thế cố được k vậy???vì mình chỉ biết số điện thoại cố định thì được chứ số di động k biết hoa đơn có hợp lệ và có làm được k????

Khóa học Quản trị dòng tiền
hienTMC

hienTMC

Trung cấp
13/11/08
105
0
16
Ha Noi
Bạn đến bưu điện, đăng ký thanh toán tiền điện thoại hàng tháng của 2 số đó về công ty bạn, với MST của công ty bạn là được. Khi đó hàng tháng bạn có thể hạch toán tiền điện thoại vào chi phí hợp lý của công ty (nếu công ty bạn có đặt hạn mức thì chỉ được phép thanh toán số trong hạn mức)

S

Song Minh

Sơ cấp
20/8/09
37
0
0
Hà nội
Mọi người ơi,cho mình hỏi.Xếp mình bảo minh ra bưu điện đăng ky hai số điện thoại di động của GĐ Và Của PGĐ đứng tên công ty để Được khấu trừ thuế gì đó?mình chưa biết làm thế nào cả?có ai biết chỉ giúp minh và làm thế cố được k vậy???vì mình chỉ biết số điện thoại cố định thì được chứ số di động k biết hoa đơn có hợp lệ và có làm được k????

Trước tiên, bạn ra đại lý bưu điện của hãng nào mà sếp bạn muốn sử dụng dịch vụ của hãng đó xin họ Hợp đồng sử dụng dịch vụ mẫu. Sau đó bạn mang hợp đồng đó về điền đầy đủ thông tin của Công ty bạn vào đó: như tên công ty, MST, địa chỉ theo giấy ĐKKD, địa chỉ thu cước...---> Hợp đồng cho sếp bạn ký và đóng dấu công ty.
Tiếp đến Bạn mang hợp đồng đó đến đại lý bưu điện, kèm theo giấy giới thiệu, Giấy ĐKKD, MST bản copy nộp cho họ và đăng ký số điện thoại là xong.
Số di động hay cố định đều làm được bạn ạ. Chúc bạn may mắn.

S

suong161

Guest
30/7/07
22
0
1
TP.HCM

Bạn cũng có thể gọi điện thoại tới tổng đài của công ty điện thoại di động mà GĐ và PGĐ đang dùng. Nói với họ về việc mình cần chuyển hợp đồng từ tên cá nhân sang tên công ty. Họ sẽ cử nhân viên đến tận nơi để làm giúp bạn. không thu phí thêm. Tuy nhiên để được đưa vào chi phí và khấu trừ thuế thì trên hợp đồng lao động, phần thoả thuận khác, bạn phải ghi "hàng tháng được Công ty thanh toán tiền điện thoại di động theo số máy 090..."

xct

xct

Sơ cấp
25/4/09
45
0
0
Xa lắm ...
haingoc347!
Điều đầu tiên bạn cần làm là lên trực tiếp cửa hàng giao dịch của mạng điện thoại mà sếp bạn đang dùng, lên đó họ sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn. (Người ta sẽ đưa cho bạn phụ lục chuyển quyền sử dụng..... Bạn xin họ mấy tờ vào vì có thể sẽ khai sai.)
Số di động hay Cố định miến là hoá đơn thanh toán về công ty bạn mang tên công ty , MST công ty là được khấu trừ thuế.
Mình cũng đã mấy lượt đi đi về về vì mấy vụ này đấy. Nên bạn lên trực tiếp họ hướng dẫn làm là tốt nhất.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA