Tâm sự người đà nẵng

• Thread starter haonamdaica
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

haonamdaica

Sơ cấp
2/5/09
5
0
0
37
ha noi
Tớ là dân đà nẵng nhưng lại ở bên bạch đằng đông hay còn gọi là dân quận 3, quân3 đối với những bạn bên kia cầu có vẻ như là 1 nơi buồn chán, tẻ nhạt và ko có gì gọi là thú vị cả, nhưng đối với bọn tớ thì khác, trong suy ngĩ bọn tớ ko có nơi nào có thể tuyệt vời và lãng mạng hơn nơi đây.

newsdataview.php

Nơi mà buổi sáng bạn có thể hít thở ko khí trong lành mà gió biển đã đem tới và ngắm mặt trời màu đỏ rực từ từ nhô lến sau những mặt nước biển dài thăm thẳm, nơi mà buổi tối bạn có thể lấy chiếc xe đạp của mình đi dạo mát cùng với người thân hoặc bạn bè, nơi mà những vì sao chen chúc, lấn chiếm nhau tha hồ cho bạn ngắm chúng( ái chà cái vu này mà có bồ đi nữa chắc lãng mang lém đây), nơi mà buổi chiều những cánh diều ra sức tung bay dần dần chìm vào màu xanh mênh mong của bầu trời.

Nơi mà buổi sáng bạn có thể hít thở ko khí trong lành mà gió biển đã đem tới và ngắm mặt trời màu đỏ rực từ từ nhô lến sau những mặt nước biển dài thăm thẳm, nơi mà buổi tối bạn có thể lấy chiếc xe đạp của mình đi dạo mát cùng với người thân hoặc bạn bè, nơi mà những vì sao chen chúc, lấn chiếm nhau tha hồ cho bạn ngắm chúng( ái chà cái vu này mà có bồ đi nữa chắc lãng mang lém đây), nơi mà buổi chiều những cánh diều ra sức tung bay dần dần chìm vào màu xanh mênh mong của bầu trời.

Có thể bên quận 3 này ko náo nhiệt, ồn ào như bên kia cầu nhưng cái sự yên tĩnh đó lại có cái thú vi của nó mà ko nơi nào có thể có được, đó là bên quận 3 còn bên kia cũng vui và ko kém lãng mạng đó chứ, nằm ở trung tâm thành phố những đoạn đường như lê duẩn, phan châu trinh, nguyễn chí thanh, hoàng diệu luôn ồn ào và tấp nập và luôn có những hoạt động sôi nổi, bọn tớ qua bên các cậu cũng phải tròn xoe mắt lên vì những món hàng cực kì đẹp, " úi trời qua đây mua sắm thì khỏi phải nói" đó là câu nói của thằng em tớ khi mới qua đây chơi. chúng tớ còn phát hiện hàng chục hẽm lớn ,xó nhỏ quà vặt ngon, bổ và cực kì rẻ. có lúc tớ tự ngĩ "tại sao các bạn bên kia cầu và bên này cầu lại ko nối gần khoảng cách với nhau được nhĩ?" "tai sao chúng ta ko vứt bỏ ranh giới mà con sông thu bồn chia cắt nhĩ" và "tại sao dân teen bên kia cầu và dân teen bên này cầu ko đủ tự tin đón nhận những tình bạn mới nhĩ?" tai sao ko nhĩ khi chúng ta cùng sinh ra trên đất đà nẵng và cùng mang 1 cái tên đó là dn-zen(đà nẵng cityzen), có thể đà nẵng ko đủ nổi tiếng để được thế giới biết đến, nhưng mỗi khi nhắc đến đà nẵng chúng mình luôn tự hào đến nó. Nếu bạn là dân dn-zen thì hãy gởi thông điệp này đến những dân teen đà nẵng khác đó là: "hãy xoá bỏ khoảng cách cũng như ranh giới giữa bên kia cầu và bên này cầu và hãy tự tin để giao lưu và đón nhận những tình bạn mới vì chúng mình có cùng 1 lý do, đó là chúng ta cùng là dân dn-zen

writen by nguyễn nhơn thiện y/m:vedaukhinhadaban_1990_dn

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

ISKATA

Trung cấp
9/9/06
77
1
0
Cố đô
Tớ là dân Đà Nẵng nhưng lại ở bên Bạch Đằng đông hay còn gọi là dân quận 3, quân3 đối với những bạn bên kia cầu có vẻ như là 1 nơi buồn chán, tẻ nhạt và ko có gì gọi là thú vị cả, nhưng đối với bọn tớ thì khác, trong suy ngĩ bọn tớ ko có nơi nào có thể tuyệt vời và lãng mạng hơn nơi đây.

newsdataview.php

Có thể bên quận 3 này ko náo nhiệt, ồn ào như bên kia cầu nhưng cái sự yên tĩnh đó lại có cái thú vi của nó mà ko nơi nào có thể có được, đó là bên quận 3 còn bên kia cũng vui và ko kém lãng mạng đó chứ, nằm ở trung tâm thành phố những đoạn đường như Lê Duẩn, Phan Châu Trinh, Nguyễn CThanh, Hoàng Diệu,... luôn ồn ào và tấp nập và luôn có những hoạt động sôi nổi, bọn tớ qua bên các cậu cũng phải tròn xoe mắt lên vì những món hàng cực kì đẹp, " úi trời qua đây mua sắm thì khỏi phải nói" đó là câu nói của thằng em tớ khi mới qua đây chơi. chúng tớ còn phát hiện hàng chục hẽm lớn ,xó nhỏ quà vặt ngon, bổ và cực kì rẻ. có lúc tớ tự ngĩ "tại sao các bạn bên kia cầu và bên này cầu lại ko nối gần khoảng cách với nhau được nhĩ?" "tai sao chúng ta ko vứt bỏ ranh giới mà con sông Thu Bồn! chia cắt nhĩ" và "tại sao dân teen bên kia cầu và dân teen bên này cầu ko đủ tự tin đón nhận những tình bạn mới nhĩ?" tai sao ko nhĩ khi chúng ta cùng sinh ra trên đất Đà Nẵng và cùng mang 1 cái tên đó là dn-zen( Đà Nẵng cityzen), có thể ĐNẵng ko đủ nổi tiếng để được thế giới biết đến, nhưng mỗi khi nhắc đến Đà Nẵng chúng mình luôn tự hào đến nó. Nếu bạn là dân dn-zen thì hãy gởi thông điệp này đến những dân teen Đà Nẵng khác đó là: "hãy xoá bỏ khoảng cách cũng như ranh giới giữa bên kia cầu và bên này cầu và hãy tự tin để giao lưu và đón nhận những tình bạn mới vì chúng mình có cùng 1 lý do, đó là chúng ta cùng là dân dn-zen

writen by nguyễn nhơn thiện y/m:vedaukhinhadaban_1990_dn

Bạn viết tên địa danh, tên những con đường bằng chữ Hoa thì sẽ có nhiều người biết đến thành phố Đà Nẵng hơn đấy bạn à.

cafecoc

cafecoc

Guest
3/10/10
38
8
8
Mùa cũ
Đn mà nói xấu Đn tề.....

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều