tờ khai thuế GTGT của đối tượng không chịu thuế.

• Thread starter annguyenthuy
  • Ngày gửi
A

annguyenthuy

Sơ cấp
các bạn và các anh chị ơi, dịch vụ mà cty em cung cấp thuộc đối tượng không chịu thuế, cty em sẽ không dc khấu trừ thuế vậy mà trong tờ khai thuế các tháng trước em có điền số liệu vào ô "tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này" (do mấy tháng trước em không biết và cũng chưa có doanh thu đầu ra).
em xin hỏi là tờ khai của em như vậy có sai không và có cần điều chỉnh gì không?em cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
các bạn và các anh chị ơi, dịch vụ mà cty em cung cấp thuộc đối tượng không chịu thuế, cty em sẽ không dc khấu trừ thuế vậy mà trong tờ khai thuế các tháng trước em có điền số liệu vào ô "tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này" (do mấy tháng trước em không biết và cũng chưa có doanh thu đầu ra).
em xin hỏi là tờ khai của em như vậy có sai không và có cần điều chỉnh gì không?em cám ơn nhiều

bạn photo lại tờ khai cũ và làm tờ khai mới là được (TT 60)

5. Khai bổ sung hồ sơ khai thuế:
5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.

A

annguyenthuy

Sơ cấp
như vậy, rắc rối wá ha, vì cty mình không phải nộp thuế và cũng không dc khấu trừ thuế nên số mà mình lỡ kê khai đâu có ảnh hưởng nghiêm trọng j với số thuế phải nộp nhà nước đâu, chỉ là làm dư thôi mà.???
mình ngán mấy vụ điều chỉnh, bổ sung này lắm, mà mình đã kê khai 3 tháng rồi (cty mới hd tháng 6, bắt đầu kê khai tháng 7)
mình không điều chỉnh có dc không? cám ơn các bạn

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
như vậy, rắc rối wá ha, vì cty mình không phải nộp thuế và cũng không dc khấu trừ thuế nên số mà mình lỡ kê khai đâu có ảnh hưởng nghiêm trọng j với số thuế phải nộp nhà nước đâu, chỉ là làm dư thôi mà.???
mình ngán mấy vụ điều chỉnh, bổ sung này lắm, mà mình đã kê khai 3 tháng rồi (cty mới hd tháng 6, bắt đầu kê khai tháng 7)
mình không điều chỉnh có dc không? cám ơn các bạn

trời, mình chỉ bạn làm đúng luật thôi mà, :wall: còn bạn không làm thì tùy bạn, làm cho chắc để khỏi mất công về sau thôi!!!

A

annguyenthuy

Sơ cấp
minh cám ơn Huong85, vậy mình phải photo 3 bản kê khai của 3 tháng trước rồi làm lại 3 tháng đó không có số liệu ở cột khấu trừ thuế phải không bạn? sau đó bấm chúng chung lại với nhau hả, mình mới vào làm nên không hiểu biết j hết trơn, đành nhờ bạn chỉ giúp để minh không làm sai.thanks

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
minh cám ơn Huong85, vậy mình phải photo 3 bản kê khai của 3 tháng trước rồi làm lại 3 tháng đó không có số liệu ở cột khấu trừ thuế phải không bạn? sau đó bấm chúng chung lại với nhau hả, mình mới vào làm nên không hiểu biết j hết trơn, đành nhờ bạn chỉ giúp để minh không làm sai.thanks

úng rồi, bạn làm tờ khai đúng của 3 tháng đã kê khai sai rồi nộp như bình thường nhé
good luck

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA