Hàng hóa không có Hóa Đơn đầu vào

• Thread starter Ngannd
  • Ngày gửi
N

Ngannd

Trung cấp
29/9/08
64
0
6
38
Ha Noi
Các pác ơi cho em hỏi tý ạ. Cty em mới thành lập sản phẩm chính là Gạo, bgiờ Gạo cty em mua tận gốc của người dân nên không có HĐ đầu vào, bên em xuất cho các nhà hàng thì phải viết HĐ đỏ. Giờ có đầu ra mà không có đầu vào thì làm thế nào ạ? E là KT mới vào nghề các pác chỉ júp em với ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Các pác ơi cho em hỏi tý ạ. Cty em mới thành lập sản phẩm chính là Gạo, bgiờ Gạo cty em mua tận gốc của người dân nên không có HĐ đầu vào, bên em xuất cho các nhà hàng thì phải viết HĐ đỏ. Giờ có đầu ra mà không có đầu vào thì làm thế nào ạ? E là KT mới vào nghề các pác chỉ júp em với ạ!
Bạn mua tận gốc của người dân thì lấy đâu ra hóa đơn. Khi mua trực tiếp của người dân thì bạn lập phiếu chi, biên nhận, photo lại cmnd của người dân, ghi rõ địa chỉ. Sau đó hàng tháng lập bảng kê 04/GTGT nộp cho thuế nếu thuế yêu cầu, còn không thì lưu tại đơn vị để giải trình. Đó là chứng minh đầu vào rồi.

N

Ngannd

Trung cấp
29/9/08
64
0
6
38
Ha Noi
Nhưng lúc em vào làm thì cty đã nhập hàng hóa rùi bgiờ em ko có chứng minh cũng như giấy tờ gì của người dân thì làm sao ạ?

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
N

Ngannd

Trung cấp
29/9/08
64
0
6
38
Ha Noi
Em vừa vào xem thông tư bác hiepnt1974 gửi. Như thế mặt hàng Gạo bên cty em là chịu mức thuế 0% có phải không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA