Định mức tiêu hao công trình điện

• Thread starter tina_bich
  • Ngày gửi
T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Cty mình thi công lắp đặt trang thiết bị điện cho các công trình xây dựng. Chi cục thuế Bình Tân có thông báo yêu cầu cty lập định mức tiêu hao nộp cho chi cục thuế nhưng mình thấy rất khó mà lập được định mức tiêu hao vì mỗi công trình thiết kế khác nhau. Bạn nào biết vế vấn đề này giúp mình với nghen.
Thanks!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Cty mình thi công lắp đặt trang thiết bị điện cho các công trình xây dựng. Chi cục thuế Bình Tân có thông báo yêu cầu cty lập định mức tiêu hao nộp cho chi cục thuế nhưng mình thấy rất khó mà lập được định mức tiêu hao vì mỗi công trình thiết kế khác nhau. Bạn nào biết vế vấn đề này giúp mình với nghen.
Thanks!!!

XLCT là SP đặc thù, Mỗi việc của XL đều có Định mức hao phí theo quy dịnh NN, Vì Vậy bạn lấy dự toán được duyệt chuyển sang làm định mức nhé.

T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Mình thấy mỗi công trình lớn nhỏ, thiết kế, dự toán khác nhau. Nếu lấy định mức thì dựa vào đâu, mình phải lấy bảng định mức tiêu hao đối với các công trình điện theo quy định nhà nuớc ở đâu? hix...

N

normal

Guest
9/10/07
13
0
0
Hà Tây
theo mình được biết thì Định mức tiêu hao đối với công trình điện nằm trong Định mức 1777 do BXD công bố. Bạn có thể vào các trang của ngành xây dựng hoặc tìm trên Google về ĐM 1777 đó, mình không có sẵn ở đây lên không post lên được.:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA