Mua điện thoại DĐ, phân bổ hay hạch toán 1 lần?

• Thread starter thaontkh
  • Ngày gửi
T

thaontkh

Guest
14/3/08
15
0
0
Nha Trang
Sếp đưa về cho mình hóa đơn mua điện thoại di động, mình có được phép hạch toán 1 lần vào chi phí của tháng đó không, hay phải phân bổ? Giúp mình với. cám ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Sếp đưa về cho mình hóa đơn mua điện thoại di động, mình có được phép hạch toán 1 lần vào chi phí của tháng đó không, hay phải phân bổ? Giúp mình với. cám ơn mọi người

Hóa đơn điện thoại DD trị giá bao nhiêu vậy bạn
Mình nghĩ nên đưa vô phân bổ, vì đưa vô 1 phần thuế hay xâm soi lắm.Thân

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...

Hóa đơn điện thoại DD trị giá bao nhiêu vậy bạn
Mình nghĩ nên đưa vô phân bổ, vì đưa vô 1 phần thuế hay xâm soi lắm.Thân

Sếp thì ko dùng "cục gạch" rồi nên chắc là giá trị sẽ lớn.Bạn nên đưa vào phân bổ hàng tháng là được nhất.

cadafi

cadafi

Trung cấp
9/12/07
52
0
6
43
TP.HCM
www.giaiphapexcel.com
Mọi người sao vậy! Nếu cái Điện thoại đó trên 10 triệu thì đưa vào Tài sản cố định để tính khấu hao chứ!?
Nếu trị giá dưới 10 triệu thì việc phân bổ chi phí hay hạch toán 1 lần là tuỳ vào cty bạn, mình chưa thấy thông tư, luật nào cấm chuyện này cả! Thuế nào xăm soi!?

B

boysanhdieu

Trung cấp
15/9/09
54
0
6
tp HCM
tscd phải đảm bảo đồng thời 4đk sau:
a. Chắc chắn thu được lợi ích kinh tế trong tương lai từ việc sử dụng tài sản đó;
b. Nguyên giá tài sản phải được xác định một cách tin cậy;
c. Có thời gian sử dụng từ 1 năm trở lên;
d. Có giá trị từ 10.000.000 đồng (mười triệu đồng) trở lên.
kế tóan làm theo chế độ và chuẩn mực kt, việc phân bổ 1lần hay nhiều lần là do kế tóan tự quyết định-miễn sao cuối năm QT thuế mình biết lọai ra là được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA