Không In tệp hồ sơ được

• Thread starter lehaiem
  • Ngày gửi
L

lehaiem

Guest
14/3/09
2
0
0
Long Thành Đồng Nai
Chào các bạn. Mình đã cài đặt phần mềm TNCN, sau khi mình điền đầy đủ nội dung nhưng khi click vào nút “In tờ khai” thì mình in không được.
Mình không biết là do lỗi phần mềm hay do máy tính của mình nữa. Các bạn giúp mình nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vythygiy

Guest
16/7/09
2
0
0
Hà Nội
Chào các bạn. Mình đã cài đặt phần mềm TNCN, sau khi mình điền đầy đủ nội dung nhưng khi click vào nút “In tờ khai” thì mình in không được.
Mình không biết là do lỗi phần mềm hay do máy tính của mình nữa. Các bạn giúp mình nhé.

Theo mình nhớ thì phần mềm đó đâu có tự in ra đâu. Khi bạn nhấn nút in thì nó sẽ kết xuất ra một file excel có tên là "......._ A3". Bạn tìm file này trong mục lưu trữ tạm thời của nó, mở ra và in thôi.

Tại mình lâu không làm cái này nên không thể hướng dẫn cụ thể hơn được.

Chúc bạn thành công.

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Theo mình nhớ thì phần mềm đó đâu có tự in ra đâu. Khi bạn nhấn nút in thì nó sẽ kết xuất ra một file excel có tên là "......._ A3". Bạn tìm file này trong mục lưu trữ tạm thời của nó, mở ra và in thôi.

Tại mình lâu không làm cái này nên không thể hướng dẫn cụ thể hơn được.

Chúc bạn thành công.

Đúng rồi bạn ạ!!!
Muốn in thì phải kết xuất trước. Khi ấn lựa chọn "kết xuất" bảng hướng dẫn sẽ hiện ra. khi đó bạn muốn kết xuất thành dạng nào thì chọn dạng đó. Trong đó các file excel là các file có thể in. Lưu ý cỡ giấy mặc định là A3. Muốn in A4 thì phải nén trang in trước.

P

phamvuthanhhang

Trung cấp
29/7/09
58
1
0
TP. HCM
Mình vẫn in bình thường trên khỗ giấy A4, rồi cắt tờ 2 dán vào tờ 1 cho nó khít lại là ok mà, cần gì tờ giấy A3 nhỉ. rồi bạn ký giáp lại vào và lưu cho sau này chính xác là bạn làm ^^
Thân.

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Mình vẫn in bình thường trên khỗ giấy A4, rồi cắt tờ 2 dán vào tờ 1 cho nó khít lại là ok mà, cần gì tờ giấy A3 nhỉ. rồi bạn ký giáp lại vào và lưu cho sau này chính xác là bạn làm ^^
Thân.

Chỉ cần nén lại là in được A4, tội gì phải in A3 rồi lại mất công cắt dán chi cho mệt.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA