Lỗi khi chạy phần mềm kê khai thuế TNCN

• Thread starter Langtuthoinay_113
  • Ngày gửi
L

Langtuthoinay_113

Guest
Tôi tải phần mền kê khai đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân trên trang của tổng cục thuế nhung khi cài đặt file chạy thì luôn báo lôi XML document must have a top level elêmnt và khi tôi ấn ok thì máy cho vao phần mền nhưng tôi thấy chi kê khai được 1 người mà thôi và không thấy phím F5 để thêm dòng và không lưu được . Các bạn hãy chỉ cho tôi lội này với và các khác phục

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamvuthanhhang

Trung cấp
29/7/09
58
1
0
TP. HCM
Em đã tải phần mềm về và dùng rất tốt trong khâu nhập liệu cũng như gửi file (3 lần gì đó, vì nhân sự bên em thay đổi liên tục). Anh remove lại phần mềm đã tải và vào "tncnonline.com.vn" để tải. Nếu vẫn ko được có thể máy anh bị virut, bộ nhớ, lỗi win. ..Cách khác anh tải thử trên máy khá xem sao, vì bộ nhớ chiếm có 1.38 KB thôi. Nếu vẫn không được thì anh đưa USB lên Chi Cục Thuế để tải về, nhờ hướng dẫn luôn. Chắc ăn nhất ^^

B

beothuy228

Guest
10/12/09
4
0
0
Hà Nội
Mình là kế toán thuế của Cty, Bên mình cũng đã làm nhiều bản kê đăng ký MST với chi cục thuế ( 3 lần ), các lần đấy đều làm với phần ĐKT TNCN phiên bản 2.1 . Hiện tại Cty mình có thêm người mới nên phải đăng ký thêm cho họ, mở Web của Thuế và cập nhật phiên bản 2.3 ( mới nhất) . Nhưng ngay cả phien bản mới ( cuũg như phiên bản 2.1 và 2.2) cũng gặp phải tình trạng chỉ có thể cập nhật được 1 ngừoi- k thể thực hiện được lệnh F5 , nhưng khi bấm F6 thì nó vẫn thực hiện lẹnh " xoá dòng"!
Mình được tin chỉ còn mỗi tháng 12 này nữa là phải kê khai đăng ký MST cho tất cả nhân viên công ty... Vậy h mà không sửa được thì phải làm sao???
AI có tin j thì có thể giải đáp cho mọi người được biết k??chứ làm kiểu này bực mình lắm ah :wall:

N

nguyễn mai

Guest
Mình tải phần mên phiên bản 2.3 nhưng khi nhập toàn bị lỗi phông chữ. Chọn TCVN3 hay Unicode cũng chẳng được.
Ai có cách gì khắc phục không hướng dẫn anh em với.

T

thao120287

Guest
21/1/10
17
1
0
37
ha noi
Mình tải phần mên phiên bản 2.3 nhưng khi nhập toàn bị lỗi phông chữ. Chọn TCVN3 hay Unicode cũng chẳng được.
Ai có cách gì khắc phục không hướng dẫn anh em với.
bạn phải vao unikey sau đó tích vào chỗ luôn hiện clipboard cho unikey ấy và chọn font unicode là được

E

emyeumautrang

Guest
3/3/10
2
0
0
nam dinh
Lỗi phần mềm khai thuế TNCN !

Em đã tải phần mềm về và dùng rất tốt trong khâu nhập liệu cũng như gửi file (3 lần gì đó, vì nhân sự bên em thay đổi liên tục). Anh remove lại phần mềm đã tải và vào "tncnonline.com.vn" để tải. Nếu vẫn ko được có thể máy anh bị virut, bộ nhớ, lỗi win. ..Cách khác anh tải thử trên máy khá xem sao, vì bộ nhớ chiếm có 1.38 KB thôi. Nếu vẫn không được thì anh đưa USB lên Chi Cục Thuế để tải về, nhờ hướng dẫn luôn. Chắc ăn nhất ^^
Hằng ui, khi mình tải phần mềm về máy cũng bị tình trạng giống hệt như Hằng vậy đó, Hằng đã giả quyết được vấn đề này thì chỉ luôn dùm mình với nhé, mail của mình là mattron_xoe_88@yahoo.com
Cảm ơn Hằng nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA