Tùy chỉnh size form khi chạy?

• Thread starter minhhuydt
  • Ngày gửi
M

minhhuydt

Guest
22/11/09
1
0
0
38
Dong Thap
Em đang làm một đồ án kết thúc môn : chương trình quản lý điểm SV
Em muốn khi chạy form thì kích thước của form được cố định không tùy chỉnh được ai biết chỉ giúp em với?
Thanks !

Khóa học Quản trị dòng tiền
payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Cái bạn nói đơn giản thôi bạn ạ, bạn mở form lên bắt đàu tỳ chỉnh như sau :kích chon Design view, chon properties của form vào mục All :chon Auto Resize chọn No lúc đó bạn có thể tuỳ chỉnh kích cỡ form như mong muốn. Chúc bạn thành công trong học tập.

H

haquocquan

Trung cấp
19/4/08
68
0
6
Bắc Giang
Cái bạn nói đơn giản thôi bạn ạ, bạn mở form lên bắt đàu tỳ chỉnh như sau :kích chon Design view, chon properties của form vào mục All :chon Auto Resize chọn No lúc đó bạn có thể tuỳ chỉnh kích cỡ form như mong muốn. Chúc bạn thành công trong học tập.
Nhưng khi LOAD FORM nó vẫn hiện toàn màn hình, muốn thu nhỏ lại giữa màn hình theo kích thước mình định thì làm thế nào.

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Nhưng khi LOAD FORM nó vẫn hiện toàn màn hình, muốn thu nhỏ lại giữa màn hình theo kích thước mình định thì làm thế nào.

Bạn làm theo cách của mình và lưu ý là phải chỉnh properties của toàn form đó nha, sau đó bạn điều chỉnh kích cỡ trước và điều cần thiết là phỉa bấm save, nếu bạn ko bấn save thì form sẽ ko như ý của mình. Mình đã giải thích rõ rồi. Chúc bạn thành công.

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Em đang làm một đồ án kết thúc môn : chương trình quản lý điểm SV
Em muốn khi chạy form thì kích thước của form được cố định không tùy chỉnh được ai biết chỉ giúp em với?
Thanks !
Bạn mở Form của bạn ra chế độ thiết kế,Bạn chọn Properties của Form va bạn chỉn cái này:

Còn bạn muốn cho nó vô chính giữa màn hình thì bạn chỉnh thêm.Auto center =Yes nưa.Chúc bạn thành công!

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
file mẫu

Mình cho bạn file mẫu bạn mở form dưới dạng thiết kế rồi bắt chước tùy chỉnh

Đính kèm

• Login.rar
    53.7 KB · Lượt xem: 851
N

nguyenbalai

Guest
25/4/07
4
0
0
Kon Tum
Bạn bẫy code On Current hoặc On Open cho form như sau:
Private Sub Form_Current()
Docmd.Restore
End Sub

Hoặc

Private Sub Form_Open(Cancel As Integer)
Docmd.Restore
End Sub

là Ok!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA