Phiếu chi không có chứng từ gốc kèm theo có được không?

• Thread starter Rungvietbac
  • Ngày gửi
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Nhờ các bạn tư vấn giúp: Công ty mua hàng, thanh toán nhiều lần cho 1 hóa đơn. Khi chi trả khoản tiền lần đầu thì trên phiếu chi ghi số chứng từ gốc kèm theo là 1 (hóa đơn mua hàng). Còn những lần trả tiền sau, trên phiếu chi ghi số chứng từ gốc kèm theo là 0 có được không? Hay phải làm thế nào? Vì mình không có phiếu thu của khách hàng.
Các bạn chỉ bảo giúp nhé.
Cám ơn mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haleanhduong

Sơ cấp
18/7/09
10
0
1
Việt Trì, Phú Thọ
Như vậy số công nợ này đã hạch toán trên TK 331 chi tiết cho người bán đó rồi nên số tiền trả lần sau sẽ không có hoá đơn mà yêu cầu người nhận tiền viết giấy đề nghị thanh toán nhưng lưu ý là người nhận tiền phải có giấy giới thiệu và chứng minh nhân dân để chứng minh đó là người của bên bán là Công ty kia cho đúng các quy định về tài chính là được

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Nhờ các bạn tư vấn giúp: Công ty mua hàng, thanh toán nhiều lần cho 1 hóa đơn. Khi chi trả khoản tiền lần đầu thì trên phiếu chi ghi số chứng từ gốc kèm theo là 1 (hóa đơn mua hàng). Còn những lần trả tiền sau, trên phiếu chi ghi số chứng từ gốc kèm theo là 0 có được không? Hay phải làm thế nào? Vì mình không có phiếu thu của khách hàng.
Các bạn chỉ bảo giúp nhé.
Cám ơn mọi người nhiều!

Photo hóa đơn đó ra, kẹp vô nhé

R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
làm 1 cái đề nghị chi tiền mặt cho từng lần, ghi rõ nội dung, kẹp vào phiếu chi.kô cần phải photo hóa đơn

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Cám ơn các bạn đã góp ý kiến tư vấn. Có lẽ mình sẽ làm theo như bác Tigon-ETC. Vì người nhận tiền trong phiếu chi vẫn là người của đơn vị mình đã mua hàng về. Họ nhận tiền rồi mang đi trả nợ chứ mình không thanh toán thẳng cho người của đơn vị bán hàng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA