Bị trùng số CMT khi đăng ký MST cá nhân

• Thread starter trantuhoa
  • Ngày gửi
N

ngocthainguyen

Sơ cấp
6/1/09
3
0
1
44
phu xa thai nguyen
Cho mình hỏi, ký hợp đồng lao động 3 tháng có bắt buộc phải đăng ký MST không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH

Vấn đề bắt buộc hay không mình không chắc nhưng không có MST thì sẽ bị trừ 10% thuế.

G

greysky

Guest
3/7/10
1
0
0
Hà Nội
Ký HDLD 3 tháng vẫn phải đăng ký MST

Bất kỳ cá nhân nào có thu nhập từ tiền công, tiền lương ở mức phải chịu thuế theo quy định cũng có trách nhiệm đóng thuế TNCN. Đối với những trường hợp có HĐLĐ dưới 3 tháng, nếu có MST thì phải đóng mức 10%, ko có MST thì phải đóng mức 20%. Do vậy đăng ký MST đi cho lành bạn ạ

G

grass2710

Sơ cấp
19/1/10
9
0
1
HaNoi
có anh chị nào mở mã số thuế thu nhập cá nhân mà bị trùng chứng minh thư ở Chi cục thuế Quận Thanh xuân không, có thể hướng dẫn thủ tục giúp em được không ạ?

G

grass2710

Sơ cấp
19/1/10
9
0
1
HaNoi
Có anh chị nào mở mã số thuế thu nhập cá nhân ở chi cục thuế Quận Thanh Xuân Hà nội mà bị trùng chứng minh thư nên không được cấp mã số thuế cá nhân không, có thể chỉ giúp em phải làm gì để được cấp mã số thuế không ạ?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Có anh chị nào mở mã số thuế thu nhập cá nhân ở chi cục thuế Quận Thanh Xuân Hà nội mà bị trùng chứng minh thư nên không được cấp mã số thuế cá nhân không, có thể chỉ giúp em phải làm gì để được cấp mã số thuế không ạ?
- Bạn cứ khai vào tờ khai 01/KK-TNCN, kẹp bản sao CMT của người trùng gửi " Một cửa" CQT quản lý, khi đó trùng họ xẽ xử lý ngay cho mình thôi mà.

Q

quynhanh1

Sơ cấp
6/5/10
6
0
0
Hanoi
Trùng CMT

Dear bạn, cho mình hỏi lại cần điền mẫu 01/KK-TNCN hay 01/ĐK-TNCN? Nếu là 01/KK-TNCN thì thuộc thông tư-nghị định nào? cho mình xin mẫu với
Thanks

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
Dear bạn, cho mình hỏi lại cần điền mẫu 01/KK-TNCN hay 01/ĐK-TNCN? Nếu là 01/KK-TNCN thì thuộc thông tư-nghị định nào? cho mình xin mẫu với
Thanks
Là mẫu 01/ĐK-TNCN trong thông tư 84/2008/TT-BTC ngày 30/09/2008 của BTC.
Bạn tham khảo Tại đây

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA