Quyết toán Thuế TNCN

  • Thread starter nxlttkd
  • Ngày gửi
N

nxlttkd

Sơ cấp
10/12/08
1
0
0
Q7
#1
thân chào, mình hiện đang phụ trách thuế TNCN cho gần 250 người nước ngoài tại công ty. Lương hàng tháng được trả vào ngày 10 của tháng tiếp theo (vd: lương tháng 12/2008 được trả vào 10/1/2010). Mình được thông báo là quyết toán thuế TNCN năm 2009 phải được hoàn tất và chi trả điều chỉnh trong tháng 12/2009. NHư vậy trong trường hợp công ty mình thì làm sao mà hoàn tất việc quyết toán trong tháng 12/2009 được.
Những người tiền nhiệm thì các năm trước hoàn tất việc quyết toán vào tháng 3 của năm sau (vd: quyết toán thuế TNCN năm 2008 được hoàn tất vào tháng 3/2009, cá)c khoản điều chỉnh được chi trả cùng với lươ ng tháng 3/2009). Xin mọi người tư vấ n cho mình xem cách làm trước đây có đúng không? Liệu có giải pháp nào mà không phải quyét toán trong tháng 12/2009 không?
 
Nguyet huong

Nguyet huong

Sơ cấp
#2
Bạn đọc lại Điều 32 Luật quản lý Thuế sẽ biết thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của tất cả các lại thuế nhé
 

Thành viên trực tuyến

  • daongocnam0603




Xem nhiều