Hóa đơn đầu ra đã kê khai rồi bị trả lại!

• Thread starter zinzin269
  • Ngày gửi
Z

zinzin269

Sơ cấp
26/2/09
46
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà!
Công ty tớ vừa kê khai thuế của tháng 10 và đã nộp tờ khai, nộp thuế VAT xong xuôi rùi thì tự dưng phía khách hàng tớ trả lại 3 hóa đơn đã xuất tháng 10 với lý do không đúng so với tên công ty trên hợp đồng và bắt bên tớ phải hủy hóa đơn đó, xuất cho họ hóa đơn mới. hic hic. Tớ đã giải thích họ thông cảm và có làm 1 biên bản điều chỉnh thông tin trên hóa đơn, cơ mà họ vẫn không chịu, đã gửi trả lại hóa đơn cho bên tớ. hic.Hóa đơn tớ đã kê khai thuế rùi, h fai làm thế nào đây? tớ chưa gặp trường hợp này bao h, xin các anh chị or bạn nào có nhìu kinh nghiệm, cao kiến thì chỉ cho tớ với!Tớ xin cảm ơn nhìu nhìu !:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Có gì đâu mà phải hic ghê thế? Trả lại 3 tờ hay 1 tờ thì bạn cũng mất một công làm biên bản hủy hóa đơn. Tháng 11 bạn xuất hóa đơn khác thay thế và khi kê khai tháng 11 nhớ làm bản kê khai bổ sung (mẫu 01/KHBS).
Chúc thành công!

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Chào cả nhà!
Công ty tớ vừa kê khai thuế của tháng 10 và đã nộp tờ khai, nộp thuế VAT xong xuôi rùi thì tự dưng phía khách hàng tớ trả lại 3 hóa đơn đã xuất tháng 10 với lý do không đúng so với tên công ty trên hợp đồng và bắt bên tớ phải hủy hóa đơn đó, xuất cho họ hóa đơn mới. hic hic. Tớ đã giải thích họ thông cảm và có làm 1 biên bản điều chỉnh thông tin trên hóa đơn, cơ mà họ vẫn không chịu, đã gửi trả lại hóa đơn cho bên tớ. hic.Hóa đơn tớ đã kê khai thuế rùi, h fai làm thế nào đây? tớ chưa gặp trường hợp này bao h, xin các anh chị or bạn nào có nhìu kinh nghiệm, cao kiến thì chỉ cho tớ với!Tớ xin cảm ơn nhìu nhìu !:1luvu:

Bạn Rừng Việt Bắc đúng rồi đấy. Cứ hủy 3 cái HĐ ấy đi, viết 3 cái mới cho họ.Nhớ làm biên bản hủy HĐ thì bảo bên khách hàng ký cốp vào. Rồi làm bản kê khai bổ xung cho tháng 10 thế là ổn thôi.

Mình có mẫu biên bản hủy HĐ ở đây bạn thư tham khảo nhé

Đính kèm

• BB hủy HĐ.doc
    23 KB · Lượt xem: 117
L

Luc van

Guest
Có gì đâu mà phải hic ghê thế? Trả lại 3 tờ hay 1 tờ thì bạn cũng mất một công làm biên bản hủy hóa đơn. Tháng 11 bạn xuất hóa đơn khác thay thế và khi kê khai tháng 11 nhớ làm bản kê khai bổ sung (mẫu 01/KHBS).
Chúc thành công!

Bạn Rừng Việt Bắc đúng rồi đấy. Cứ hủy 3 cái HĐ ấy đi, viết 3 cái mới cho họ.Nhớ làm biên bản hủy HĐ thì bảo bên khách hàng ký cốp vào. Rồi làm bản kê khai bổ xung cho tháng 10 thế là ổn thôi.

Mình có mẫu biên bản hủy HĐ ở đây bạn thư tham khảo nhé

Hoặc:
Bạn cứ làm BB huỷ 03 hoá đơn đó, rồi xuất 03 hoá đơn khác thay thế. 03 hoá đơn thay thế này không cần kê khai vào tháng 11 này nữa. Nhưng trong BCTHSDHD tháng 11 thì ở dòng ghi chú bạn ghi là: 03 hoá dơn xuất thay thế cho 03 hoá đơn tháng 10 (vẫn báo huỷ 03 hoá đơn)
Chúc thàng công!

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
Đúng rồi, anh Lục Vân Tiên nói đúng!
K phải kê khai bổ sung vì không anh hưởng đến số thuế !

Don't cry when u're leave me!

P

phulapngayve

Guest
4/6/08
2
0
0
Theo mình thì nên chọn phương pháp hủy hóa đơn, xuất 03 hóa đơn khác thay thế và làm tờ kê khai bổ sung. Nhưng nếu trong trường hợp mình đã xuất hóa đơn trong tháng 11 rồi thì sao?

P

phamquelinh

Guest
11/2/09
55
0
6
tây ninh
Chào bạn! bạn cần làm biên bản huỷ 3 hóa đơn đó, sau đó kê khai 3 hóa đơn đó vào bảng kê hàng hóa bán ra tháng 11, đồng thời lập tờ khai 01/KHBS bổ sung, lập phụ lúc 01-3/GTGT cho tháng 11 là được. Thân

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
trường hợp này chỉ bị sai tên công ty thôi, đúng k zinzin? Nếu k ảnh hưởng tới số thuế phải nộp thì không phải kê khai bổ sung. Chỉ cần lập biên bản hủy hóa đơn, yêu cầu bên đối tác ký, dáu đóng vào và bạn xuất cho họ 3 hóa đơn thay thế là 0k. Tháng sau khi lập tờ BC tình hính sử dụng hóa đơn thì bạn kê 3 tờ hóa đơn đã hủy và xuất thay thế, ghi rõ lí do nữa là 0k~

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Theo mình thì nên chọn phương pháp hủy hóa đơn, xuất 03 hóa đơn khác thay thế và làm tờ kê khai bổ sung. Nhưng nếu trong trường hợp mình đã xuất hóa đơn trong tháng 11 rồi thì sao?
Hủy hóa đơn thì mình xuất lại lúc nào cũng được. Việc mình đã xuất hóa đơn trong tháng 11 rồi có ảnh hưởng gì đến việc mình xuất hóa đơn thay thế cho hóa đơn tháng 10 đâu. Trên hóa đơn này mình ghi rõ ngày phát hành là ngày... tháng 11 mà.

Z

zinzin269

Sơ cấp
26/2/09
46
0
0
Hà Nội
Kế toán trưởng có được quyền ủy quyền cho kế toán viên k?

Cả nhà ơi, cho em hỏi 1 chút!
Ở cty, em là kế toán viên làm fulltime, còn chị KTT là ng làm partime nên chị ý có ý kiến là chị ý sẽ làm ủy quyền cho em để em ký các chứng từ thu - chi có số tiền nhỏ ( khoảng dưới 1-2tr), ký thay chị ý ở dòng kế toán trưởng trên các chứng từ thu - chi. Em rất lăn tăn về điều này vì theo em tìm hiểu thì luật kế toán cũng như các văn bản thì k có 1 văn bản nào nói là kế toán trưởng được phép ủy quyền cho kế toán viên cả. Vậy chị KTT chỗ em làm thế có đúng k?Các anh chị nào rành thì giúp em tí nhé!Em cảm ơn ah!:dance2:

Z

zinzin269

Sơ cấp
26/2/09
46
0
0
Hà Nội
Cho em hỏi thêm một chút !
Tháng 11 này em kê khai bổ sung 03 hoá đơn bị huỷ đó vào KHBS và phụ lục 03-GTGT để nộp thuế rùi, còn về phương diện kế toán thì tại công ty em phải hạch toán thế nào 03 hoá đơn đầu ra bị huỷ này a? ( 03 hoá đơn này đã kê khai, hạch toán trong tháng 10 rùi).Ai bít chỉ giùm em với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA