khống chế chi phí trong doanh nghiệp

• Thread starter muoibeo
  • Ngày gửi
M

muoibeo

Guest
14/10/04
1
0
0
41
HN
Ca nha oi, cho minh hoi mot ty. Minh da nghe noi ve muc khong che chi phi doanh nghiep nhung chua biet cu the duoc quy dinh chinh xac nhu the nao. Ai chi dum minh voi :0frown:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Salomon

Guest
18/1/05
5
0
0
Bien Hoa Dong Nai
Mong các bác thương tình chỉ cho với. Em cũng đang thắc mắc về vấn đề không chế chi phí này lắm. Chẳng là em cũng mới nhảy vào ngành dịch vụ ấy mà. Cho nên ba cái vụ 10% gì gì đó em thấy cũng rắc rối. Cảm ơn các bác ạ

W

WhoamI

Cao cấp
Các bạn tham khảo văn bản này và sửa lại bài của mình thành có dấu nhé :
Thông tư số 128/2003/TT-BTC ngày 22/12/2003 của Bộ tài chính hướng dẫn thi hành Nghị định số 164/2003/NĐ-CP ngày 22/12/2003 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Luật thuế Thu nhập doanh nghiệp

http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=22003&oid=20533

11. Chi phí quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, tiếp tân, khánh tiết, chi phí giao dịch, đối ngoại, chi hoa hồng môi giới, chi phí hội nghị và các loại chi phí khác theo số thực chi nhưng tối đa không quá 10% tổng số các khoản chi phí hợp lý từ khoản 1 đến khoản 10 của mục này. Đối với hoạt động kinh doanh thương nghiệp chi phí hợp lý để xác định mức khống chế không bao gồm giá vốn của hàng hoá bán ra.

B

BaoNgoc01

Guest
17/6/05
39
0
0
50
HCM city
Các bạn có thể tham khảo nghị định số 164/2003/NĐ-CP ngày 22/12/2003, nhớ là phải đọc kỹ nhé, mình thấy có nhiều bạn nhầm lẫn về khỏan chi phí bị khống chế.