Thủ quỹ cần lưu giấy tờ gì

• Thread starter danhthaipro
  • Ngày gửi
D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
Em làm thủ quỹ chi nhánh của coong ty, em lại mới ra trường kinh nghiệm chưa có. Em hỏi thủ quỹ cần lưu những giấy tờ gì? Phiếu thu va phiếu chi thì lưu mấy liên và đưa cho những ai lưu. Em có cần phải lưu các giấy tờ như Đề nghị tạm ứng, đề nghị thanh toán, những hoá đơn liên quan đến các giấy đề nghị không? Thnk

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Em làm thủ quỹ chi nhánh của coong ty, em lại mới ra trường kinh nghiệm chưa có. Em hỏi thủ quỹ cần lưu những giấy tờ gì? Phiếu thu va phiếu chi thì lưu mấy liên và đưa cho những ai lưu. Em có cần phải lưu các giấy tờ như Đề nghị tạm ứng, đề nghị thanh toán, những hoá đơn liên quan đến các giấy đề nghị không? Thnk

Những giấy tờ nào liên quan đến tiền "thu,chi"bạn phải lưu lại hết,và nhớ trên các phiếu đó phải lại phiếu gốc phải ký ghi rỏ họ tên kèm theo chứng từ đầy đủ.

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
PT, PC bạn căn cứ vào tình hình công ty mà lập thành mấy liên cho hợp lí, nhg phải có liên gốc bạn giũ kèm theo các chứng từ liên quan!
Và bạn phải nhơ, thủ tục phải đủ nhé, không sau này rách việc với GĐ lắm!
Ôm tiền là mệt đầu lắm!
Chúc bạn luôn may mắn!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Thủ quỹ có nhất thiết lưu giữ các chứng từ như các bạn trình bày không?
(Thủ quỹ cập nhật các chứng từ Thu/Chi vào sổ quỹ)

Cuối mỗi ngày lập báo cáo quỹ (đính kèm chứng từ gốc + Phiếu thu + Phiếu chi) chuyển qua kế toán thanh toán. Chỉ cần giữ báo cáo quỹ có xác nhận của KTTT, KTT và thủ trưởng là OK.

Còn tiền thì luôn phải giữ

T

tranquangduc

Guest
25/11/09
7
0
0
quangtri
nếu thủ quỷ thì bạn cần lưu phiếu thu phiếu chi chỉ mỗi loại 1 liên, bạn cần cập nhật các phiếu này lại và sau đó vào sổ quỷ tiền mặt.
còn giấy đề nghị tạm ứng và thanh toán TU bạn đưa cho kế toán để họ có phương pháp xử lý và ghi sổ

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Thủ quỹ có nhất thiết lưu giữ các chứng từ như các bạn trình bày không?
(Thủ quỹ cập nhật các chứng từ Thu/Chi vào sổ quỹ)

Cuối mỗi ngày lập báo cáo quỹ (đính kèm chứng từ gốc + Phiếu thu + Phiếu chi) chuyển qua kế toán thanh toán. Chỉ cần giữ báo cáo quỹ có xác nhận của KTTT, KTT và thủ trưởng là OK.

Còn tiền thì luôn phải giữ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA