hỏi về thuế suất mặt hàng sắt

• Thread starter ketoanqen
  • Ngày gửi
K

ketoanqen

Guest
3/2/09
5
0
0
nhatrang
Chào cả nhà,
Cty em sản xuất các mặt hàng sắt thép.
NVL sắt mua vào chịu thuế suất 5%,
sau khi sản xuất gia công thành sản phẩm thì em fải xuất HD thuế GTGT là 5% hay 10% ạh?
Mặt hàng bên em là bàn ghế, giường,tủ,kệ sắt ạh

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Chào cả nhà,
sau khi sản xuất gia công thành sản phẩm thì em fải xuất HD thuế GTGT là 5% hay 10% ạh?

hàng TP thì thuế suất 10% bạn ạ

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
Vậy thì căn cứ vào đâu để xác đinh VAT đầu ra của hàng Thành phẩm ạ?
hjhj

H

hunglinhphong

Trung cấp
26/1/08
107
13
18
38
TP.HCM
Chào cả nhà,

Mặt hàng sắt thép có thuế suất 10% nhưng năm 2009 được giảm 50% thuế suất. Thành phẩm làm ra như bạn nói sẽ chịu thuế suất 10%.

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
Ví dụ như các mạt hàng chỉ nêu chung: Các thiết bị công nghệ tự động, Biến tần, hệ thống cân bằng định lượng, Tủ trung thế, hạ thế, Thiết bị tự động trong các nhà cao tầng,.. thì thế nào ạ? Mọi người có tài lệu nào nêu rõ về vân đề này k ạ, làm ơn gửi cho e đc k ạ?
Thanks mọi ng nhìu!

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
Em đi lạc dong 1 chút. Mọi ng cho e hỏi:khi hoá đơn đầu ra lớn hơn rất nhìu so với đầu vào, trường hợp này nên giải quyết thế nào ạ?
Mong mọi ng góp í giùm!
Thanks alot!

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
Như bác hunglinhphong nói, căn cứ vào TT129/2008/TT-BTC ban hành ngày 26/12/2008
Giấy phép KD chỉ căn cứ để xác định các mặt hàng mà DN sản xuất hay buôn bán thui, nhg từ đó mình cũng tìm được nhg quy đinh của Thuế về nhg mặt hàng đó!
hjhj

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Ví dụ như các mạt hàng chỉ nêu chung: Các thiết bị công nghệ tự động, Biến tần, hệ thống cân bằng định lượng, Tủ trung thế, hạ thế, Thiết bị tự động trong các nhà cao tầng,.. thì thế nào ạ? Mọi người có tài lệu nào nêu rõ về vân đề này k ạ, làm ơn gửi cho e đc k ạ?
Thanks mọi ng nhìu!

bạn tham khảo thêm

Đính kèm

• TT 85 (2009).DOC
    74.5 KB · Lượt xem: 0
  • THUE SUAT 5.doc
    51.5 KB · Lượt xem: 0
Sửa lần cuối:
H

ha993119

Guest
12/11/09
4
0
0
Hà nội
Sắt mua về là nguyên vật liệu nhưng khi đã gia công thành sản phẩm bán như bàn ghế.... thì thuế suất là 10% là đúng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA