Thuế TNCN đối với chuyển nhượng vốn góp mua nền dự án

• Thread starter dang van ut
  • Ngày gửi
D

dang van ut

Sơ cấp
7/8/09
13
0
0
49
Cần Thơ
Hi!!
Cho mình hỏi tí nhé!
Cty mình có lập dự án khu dân cư phân lô nền để kinh doanh, có ký hợp đồng góp vốn với các cá nhân. Trong thời gian chưa có giấy đỏ, một số cá nhân lại chuyển vốn góp của mình cho người khác. Vậy xin hỏi thủ tục làm thế nào? thuế thu nhập cá nhân ra sao? Cty thu hộ hay cá nhân tự nộp thuế TNCN cho cơ quan thuế. Mong các bạn giúp xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Hi!!
Cho mình hỏi tí nhé!
Cty mình có lập dự án khu dân cư phân lô nền để kinh doanh, có ký hợp đồng góp vốn với các cá nhân. Trong thời gian chưa có giấy đỏ, một số cá nhân lại chuyển vốn góp của mình cho người khác. Vậy xin hỏi thủ tục làm thế nào? thuế thu nhập cá nhân ra sao? Cty thu hộ hay cá nhân tự nộp thuế TNCN cho cơ quan thuế. Mong các bạn giúp xin cảm ơn.
Khi làm thủ tục chuyển đổi vốn đóng góp tiếp sẽ phải chịu thuế TNCN phần chênh lệch, công ty làm thủ tục chuyển đổi tên chủ góp vốn có trách nhiệm khấu trừ và nộp thuế TNCN trên phần chênh lệch vốn góp

L

loveN4

Guest
10/9/09
3
0
0
ha noi
mới vào nghề nhưng hình như đã đọc trường hợp nay ở CV 3929/TCT-TNCN ngày 24tháng 09 năm 2009 đấy. bạn seach rùi đọc thử xem nha. Hình như không như bạn Nguyet huong nói nha!! Cá nhân phải thực hiện kê khai, nộp thuế TNCN tại Chi cục thuế địa phương và coi như là hoạt động chuyển nhượng BĐS đó(11/KK-TNCN) (TT 62/2009)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA