Công thức tính điểm cho một cô gái

• Thread starter arise
  • Ngày gửi
arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Tài liệu ST trên Viet.net
Đã được số đông đồng tình
Cá nhân thấy cũng có phần đúng và khá công tâm, nên post lên cho mọi người tham khảo.:0frown:

Khuyến cáo:
1. Các bạn nữ đọc xong cười một cái cho vui vẻ, chỉ là giải trí thôi :052:
2. Cánh mày râu đơn lẻ thử nhẩm tính xem mình hợp với đối tượng ở mức điểm nào??:eek:know:
3. Các bác kế già nhà ta thì chớ nên đọc xong lại đi săm soi, gặp em nào cũng ngồi chầm điểm là nguy đấy... Híc
4. Các bác đã có gia đình, đọc rồi thì thôi, chớ có bắt chiếc mà mang sách bút ra chấm điểm vợ mình, cẩn thận kẻo bị cấm vận thì khốn.:wall:

Chấm điểm cho con gái

Trong cuộc đời này cái gì cũng là tương đối, một giờ bên cạnh cô gái đẹp trôi qua nhanh như tên bay, nhưng năm phút bên cạnh Thị Nở lại kéo dài như một thiên niên kỷ.
Chúng ta suốt đời luôn luôn phải so sánh, cân nhắc, quyết định, lựa chọn giải pháp tối ưu cho mình. Từ việc chọn xe máy, mua nhà, đi du học, cho đến mua 1 cái bánh cũng phải có so sánh thiệt hơn. Thế nhưng với việc chọn bạn gái - một trong 3 việc quan trọng nhất của cuộc đời (tậu trâu, lấy vợ,làm nhà) - thì chúng ta lại không có một công thức, một phương pháp luận khoa học nào cả, mà toàn nhắm mắt dang chân để xem con tạo xoay vần đến đâu - thật là vô cùng bất hợp lý.
Vấn đề này tôi đã trao đổi với nhiều người nhưng chẳng ai đưa ra được cái gì đó dễ chấp nhận. Lần này những mong các cao thủ cùng cho ý kiến để đưa ra được 1 công thức trong sáng nhằm đánh giá, cho điểm bạn gái. Làm sao để áp dụng công thức này, khi gặp bạn gái nào đó chúng ta có thể nói luôn - em này (ví dụ) 225 điểm, cao hơn em XYZ gì đó 13 điểm. Được như vậy thì mọi chuyện sẽ đơn giản đi rất nhiều, và khi lấy vợ chúng ta sẽ lượng sức mình chỉ lấy được em ví dụ tầm tầm 195 - 198 điểm thôi, sẽ không bị tình trạng ân hận vì lấy phải em quá kém cỏi, hoặc là cố gắng quá sức mình dẫn đến tình trạng gia đình thiếu hạnh phúc trong tương lai. Mặc dù mới nhìn thấy rất rắc rối phức tạp, nhưng phân tích ra thì bạn gái chỉ có 3 thuộc tính cơ bản là nhan sắc, học thức + tính cách và tài sản (thường là của hồi môn). Chúng ta sẽ cho điểm bạn gái theo cả 3 thuộc tính này, tôi tạm cho mỗi thuộc tính 100 điểm. Tức là điểm cao nhất (lý tưởng) mà gái đạt được là khoảng 300 điểm - Chú ý là vẫn có thể hơn 300 điểm, nhưng như thế người ta gọi là lạc tới thế giới thần tiên rồi:angel:
:music-smi

Về nhan sắc, theo đánh giá của xã hội bây giờ thì bạn gái chuẩn ở VN là cao 1.62m, nặng 45kg, 3 vòng là 90cm, 60cm, 90cm.

Về nước da thì theo tôi đen hay trắng không quan trọng lắm.

Về gương mặt thì rất khó đánh giá, nhưng tạm chia thành 5 lọai:rất xấu, xấu, bình thường, xinh, rất xinh.

Sẽ phân bố điểm nhan sắc của bạn gái như sau:

Chiều cao: 20 điểm. (nếu cao 1.62m), mỗi cm thấp hơn bị trừ 2 điểm. Từ 1.62cm - 1.70cm thì mỗi cm cao hơn được cộng 2 điểm. Nhưng từ 1.70cm trở lên thì sẽ bị trừ 2 điểm cho mỗi cm dư ra. Với thực tế dân tộc Việt hiện nay có lẽ bạn gái cao 1.80cm và bạn gái cao 1.52cm nhìn đều như nhau. Nên thang điểm thế này là khá hợp lý.

Cân nặng: 20 điểm (nếu nặng 45kg), mỗi kg thừa hoặc thiếu sẽ bị trừ 2 điểm 3 vòng: 20 điểm (nếu 3 vòng là 90cm, 60cm, 90cm), mỗi cm lệch ra khỏi 3 con số này sẽ bị trừ 0.5 điểm

Khuôn mặt: 20 điểm.: rất xấu: 0 điểm, xấu: 5 điểm, bình thường: 10 điểm, xinh: 15 điểm, rất xinh: 20 điểm. Tất nhiên là đánh giá xinh xấu nó phụ thuộc vào thẩm mỹ mỗi người, nhưng chênh lệch cùng lắm 5 điểm là nhiều, chứ không thể có em nào xấu mà lại thành xinh được, vượt 2 cấp không phải là chuyện đơn giản.

Tuổi tác: 20 điểm bạn gái chuẩn thì khoảng 20 - 24 là vừa. Ta lại cho bạn gái 20 tuổi thì được 20 điểm, mỗi tuổi cao hơn hoặc thấp hơn sẽ bị trừ 2 điểm.

Về học thức và tính cách. Học thức cho 40 điểm, tính cách 60 điểm. Học thức 40 điểm: Bạn gái không nên quá dốt, dốt chán lắm, mà cũng không nên quá giỏi, giỏi còn chán hơn là dốt.

Về phần kiến thức ta lấy chuẩn là tốt nghiệp ĐH - cho 40 điểm. Nếu tốt nghiệp phổ thông trung học hoặc Master được 30 điểm, cấp 2 hoặc tiến sỹ: 20 điểm, cấp 1 hoặc trên tiến sỹ: 10 điểm. Giáo sư hoặc mù chữ: 0 điểm.:042:

Tính cách 60 điểm: Gái thì phải biết 10 việc cơ bản sau đây: 1. Nấu cơm, 2. Giặt quần áo, 3. Làm việc nhà, 4. Trang điểm nhà cửa, 5. Ăn nói nhỏ nhẹ, 6. Biết điều, 7. Nhường nhịn, 8. Lễ phép với bạn chồng, 9. Có hiếu với cha mẹ chồng, 10. Chung thủy. Nếu đủ các tiêu chẩn này được 60 điểm. Thiếu điểm nào trong 10 điểm này sẽ bị trừ 6 điểm.

Về tài sản: Phần này không phải là không quan trọng. Bạn gái có hồi môn 10 tỷ thì dù có là Thị Nở cũng có thể xem xét được. Đề nghị cho 10 điểm với mỗi tỷ tài sản bạn gái được hồi môn. :1luvu::014::003:
Lấy ví dụ: bạn gái tên ABC có chiều cao 1.58cm, nặng 47kg, 3 vòng là 85cm, 62cm, 87cm, học xong Master, 26 tuổi, tính cách OK hết chỉ không biết nấu ăn, bố mẹ cho hồi môn 1 căn hộ trị giá 1 tỷ 2, thì sẽ có: Điểm nhan sắc: 12 + 16 + 16 + 8 = 56 điểm Điểm tính cách + học thức: 30 +36 = 66 điểm Tài sản: 12 điểm Tổng: 134 điểm.
Thấy chưa: hết sức rõ ràng, minh bạch, không có gì phải lăn tăn cả. Nếu như bạn thấy sức mình chỉ lấy được vợ khoảng 135 điểm thì bạn gái ABC là lựa chọn mặc dù hơi "cân non" một chút, nhưng cũng được rồi. Còn nếu bạn nghĩ mình hoành tráng thế này bạn gái phải trên 200 , thì có thể đặt vấn đề thẳng với em: hoặc là em về em xin bố mẹ thêm 6 tỷ 6 (66 điểm) nữa, hoặc là chúng ta sẽ làm bạn, có phải đỡ mất thời gian cả 2 bên hay không?:dance2:

Lưu ý bài viết chỉ có tính chất tham khảo.Bởi nếu anh em đổ gục 1 bạn gái nào rồi thì có thể bỏ qua bước tính toán này.Đặc biệt chống chỉ định với những anh em si tình (hơ hơ , vì với những gã si tình thì mọi sự tính toán đều vô nghĩa ):004:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meoru

Sơ cấp
5/9/09
11
0
0
Yên Bái
pó tay với bác đấy!!!
Thế mà bác cũng làm được nguyên một bài

T

Thietmoclanxinhdep

Guest
20/6/09
16
1
3
37
Ha Noi
Hôm nào phải mời chuyên gia đến 1VS chấm điểm cho chị em.
Anh em chấm rồi nhưng chị em lại kêu là... không khách quan :025:

Anh em 1VS toàn chấm 299 điểm mà!!!
Vậy nên,
Chuyên gia mà đến 1VS chắc toàn chấm chị em 300 điểm mất!
Nguy cơ 1VS có rất nhiều chị em trên 300 điểm Bác ạ !

C

chau ruby

Guest
13/8/08
45
0
0
Long An
Nhìn vô tự chấm điểm cho mình mà còn thấy nhức đầu nè, kế toán tiếp xúc với con số thường xuyên mà vẫn không ngán seo?hix, hix, .......

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
Hôm trước mất một buổi trưa để chấm điểm. Chấm ra thấy ko tưởng tượng được.:015:

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Khung điểm
Răng 8
Mặt 9
Gia 9
Dáng 10
điệu đi 7
Giao tiếp 7
- nếu đạt : 20 điểm trung bình yếu
- Nếu đạt 30 điểm TB khá
- Nếu đạt 40 điểm khá
- Nếu đạt 50 điểm rất khá.

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Hôm trước mất một buổi trưa để chấm điểm. Chấm ra thấy ko tưởng tượng được.:015:

Sao có phải chấm xong thì thấy mình đã quá kỳ vọng vào bản thân không?

Mình cũng đã từng tự chấm cho mình. Chấm xong thì ước rằng mình chưa từng làm điều này hic

T

thienthan87

Guest
16/10/09
1
0
1
Ninh Bình
Trời ơi. Bác ra yêu cầu cao quá đi. Thử chấm cho mình xong em nghĩ ai mà được tới 300 điểm thì đi thi Hoa Hậu thôi, VN ta không phải thi tuyển cho tốn chi phí.hjhj:music-smi

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Amen...thời nay cái gì cũng quy ra ..SỐ hết......

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Tớ có 2 cô nhân viên, tớ thử lôi 2 ẻm ra chấm điểm xem nhân viên của mình được mấy điểm nhưng khổ nỗi lại vướng ngay cái đoạn số đo 3 vòng, tớ không đo được.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Tớ có 2 cô nhân viên, tớ thử lôi 2 ẻm ra chấm điểm xem nhân viên của mình được mấy điểm nhưng khổ nỗi lại vướng ngay cái đoạn số đo 3 vòng, tớ không đo được.

Số đo 3 vòng lấy không được thì lấy số đo vòng 3 rồi ...nội suy :004:

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Về tài sản: Phần này không phải là không quan trọng. Bạn gái có hồi môn 10 tỷ thì dù có là Thị Nở cũng có thể xem xét được. Đề nghị cho 10 điểm với mỗi tỷ tài sản bạn gái được hồi môn.

Em thấy mẹ em bảo em là kho báu của mẹ, là bảo bối của bố. Nên em cũng chẳng định giá được là cái khoản "tài sản" thì là em được bao nhiêu điểm nữa. Bác nào định hộ em với, để em tính xem em đã đủ tiêu chuẩn chưa. Em xin chân thành cảm ơn!:058:

V

vitcongia

Sơ cấp
8/6/09
8
0
0
Ninh Thuận
Đọc xong hí hửng lấy giấy viết ra cộng điểm... Kết quả cũng ko đến nổi. Chỉ cần hơn CHỤC TỶ là em đã đạt được diểm tuyệt đối. Hô..hô...hé...hé......

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh

Thì thời buổi công nghệ mà bác! Chúng ta luôn muốn chính xác và tuyệt đối dần mọi thứ mà. Chỉ có những con số mới phản ánh sự tuyệt đối, mặc dù đôi lúc cũng chưa hẳn chính xác.

Cứ nói cô ấy cũng xinh xinh, Ôi sao mà hình dung cho được. Cứ cho một số cụ thể kiểu như: 190 điểm chẳng hạn, thế là " Xem ra cũng không tệ" khỏi phải hình dung đau đầu.Hiiiiiiii

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA