Đã xuất Hóa đơn GTGT nhưng bên mua trả lại hàng

• Thread starter thuyykb
  • Ngày gửi
T

thuyykb

Guest
25/11/09
1
0
0
ha nọi
Mọi nguời có thế cho em biết:công ty em xuất hóa đơn GTGT cho bên mua vật tư, họ đã nhận hóa đơn nhưng khi về nhập kho có một số vật tư không đạt yêu cầu, họ trả lại vật tư, bên họ sử dụng hóa đơn trực tiếp, Giờ em phải làm gì? ai biết giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mọi nguời có thế cho em biết:công ty em xuất hóa đơn GTGT cho bên mua vật tư, họ đã nhận hóa đơn nhưng khi về nhập kho có một số vật tư không đạt yêu cầu, họ trả lại vật tư, bên họ sử dụng hóa đơn trực tiếp, Giờ em phải làm gì? ai biết giúp em với!

Họ trả hết hay trả một phần và hoá đơn xuất bạn đã báo cao thuế chưa ?

D

dinhthiphuongthuy

Guest
19/6/09
4
0
0
tran khat chan-hanoi
Mình cũng đang gặp trường hợp giống bạn. HĐ bên mình xuất ra bên kia đã nhận và kê khai thuê nhưng họ làm mất HĐ bây giờ họ đưa lý do bên minh xuất sai chủng loại hàng hóa và yêu cầu bên minh xuất lại hóa đơn khác nếu không họ không thanh toán tiền. Bạn nào đã gặp trường hợp này giup minh cách giải quyết vấn đề này thế nào cho hợp lý vơi. Thanks

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Mình cũng đang gặp trường hợp giống bạn. HĐ bên mình xuất ra bên kia đã nhận và kê khai thuê nhưng họ làm mất HĐ bây giờ họ đưa lý do bên minh xuất sai chủng loại hàng hóa và yêu cầu bên minh xuất lại hóa đơn khác nếu không họ không thanh toán tiền. Bạn nào đã gặp trường hợp này giup minh cách giải quyết vấn đề này thế nào cho hợp lý vơi. Thanks

Họ đòi xuất hóa đơn khác thì bạn cũng đòi lại họ hóa đơn sai kia,để có cơ sở làm biên bản hủy hay điều chỉnh lại cho đúng.Chúc thành công.

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Họ đòi xuất hóa đơn khác thì bạn cũng đòi lại họ hóa đơn sai kia,để có cơ sở làm biên bản hủy hay điều chỉnh lại cho đúng.Chúc thành công.

Nói là đòi thì hơi năng nề nhưng phương pháp như bạn là đúng đấy, nếu hoá đơn xuất sai chủng loại thì ycầu họ xuất trình biên bản xác nhận của nhân viên giao và nhận hàng khi xác định hàng đó là sai chủng loại. Thứ nữa, muốn xuất hóa đơn đúng chủng loại hai bên phải làm biên bản thu hồi hoá đơn viết sai. Vì vậy trước khi họ trả lại HĐ viết sai thì bạn tuyệt đối ko được viết HĐ thêm cho lô hàng đó, tiền hàng họ ko thanh toán thì căn cứ hđồng giải quyết, đừng xuất liều HĐ sau thuế phạt thì quá tội. Mong là HĐ của bạn chặt chẽ thì vẫn thu được tiền thôi.

V

vit147

Sơ cấp
9/7/08
11
2
0
hà nội

Đây là trường hợp hàng bán bị trả lại, bên mua xuất hoá đơn hàng bán bị trả lại. Là hoá đơn trực tiếp thì bạn vẫn nhập và kê thuế bình thường(ghi âm thuế)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA