Hóa đơn trên 20 triệu

• Thread starter thanhdung9229
  • Ngày gửi
T

thanhdung9229

Sơ cấp
14/10/09
26
0
0
quang nam
Các anh chị hãy giúp em với!
Hóa đơn có giá trị trên 20 triệu đồng thì bên mua sẽ không được khấu trừ thuế VAT đầu vào, còn bên bán thì vẫn phải chịu thuế đầu ra đúng không ah?
Nếu như ko được khấu trừ thuế đầu vào, thì không được khấu trừ tổng số thuế của hóa đơn hay là không được khấu trừ chỉ riêng 1 phần thuế lớn hơn 20 triệu thôi.
EM cảm ơn mọi người rất nhiều!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Hóa đơn có giá trị trên 20 triệu đồng thì bên mua sẽ không được khấu trừ thuế VAT đầu vào, còn bên bán thì vẫn phải chịu thuế đầu ra đúng không ah.

Không được khấu trừ khi không thanh toán bằng chuyển khoản thôi,còn thuế đầu ra thì bên mua đã thanh toán cùng với tiền hàng rồi.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Hóa đơn có giá trị trên 20 triệu đồng thì bên mua sẽ không được khấu trừ thuế VAT đầu vào, còn bên bán thì vẫn phải chịu thuế đầu ra đúng không ah.

Bạn xem lại thử mình hỏi cái gì thế? Bạn tìm ở topic khác có nói rất nhiều về các trường hợp tương tự.

T

t1012

Guest
25/11/09
3
0
1
41
Bình Chánh
M nghe noi neu nhu HD tren 20 tr thi phai thanh toan qua NH chu khong duoc khau tru hay khai thue dau ra ma.Ben cty m lam vay do.Neu co gi khac thi cho m biet voi nhe.

L

Luc van

Guest
Hóa đơn có giá trị trên 20 triệu đồng thì bên mua sẽ không được khấu trừ thuế VAT đầu vào (nếu không chuyển khoản qua Ngân hàng), còn bên bán thì vẫn phải chịu thuế đầu ra đúng không ah?
Nếu như ko được khấu trừ thuế đầu vào, thì không được khấu trừ tổng số thuế của hóa đơn hay là không được khấu trừ chỉ riêng 1 phần thuế lớn hơn 20 triệu thôi.

Thêm cái phần trên vào nhé!
nếu không chuyển khoản toàn bộ thì không được khấu trừ tổng số thuế của hoá đơn!
còn nếu chuyển khoản một phần giá trị hoá đơn thì sẽ tính khấu trừ theo tỷ lệ đã chuyển!
Thân!

L

landville

Guest
24/11/09
47
0
0
TP HCM
Hóa đơn có giá trị trên 20 triệu đồng thì bên mua sẽ không được khấu trừ thuế VAT đầu vào, còn bên bán thì vẫn phải chịu thuế đầu ra đúng không ah?

Hóa đơn đầu vào trên 20 triệu nếu không được thanh toán qua ngân hàng thì tòan bộ phần thuế của HĐ đó không được khấu trừ. Còn bên bán đầu ra thì vẫn khai thuế bình thường không liên quan gì hết.

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn

HĐ từ 20triệu trở lên, thanh toán bằng tiền gửi ngân hàng thì sẽ được khấu trừ

O

on thuy hoa

Guest
18/3/10
2
0
0
Tp. HCM
Nếu HĐ đầu vào bạn ko thanh tóan qua NH thì đem tổng giá thanh tóan đưa vào chi phí, do không trả tiền qua NH nên ko được cấn trừ phần thuế GTGT đầu vào, cỏn đầu ra thì tất nhiên bên bán phải nộp thuế GTGT rồi.

T

thanhlongenet

Trung cấp
3/5/10
85
0
6
38
Hà Giang
HĐ trên 20tr không được khấu trừ nếu cty bạn không thanh toán bằng chuyển khoản, khi đó thì khoản thuế đó sẽ được tính vào nguyên giá của HĐ đó làm chi phí cho doanh nghiệp

M

maimai021287

Guest
17/5/08
80
0
0
Nam Định
Nếu HĐ đầu vào bạn ko thanh tóan qua NH thì đem tổng giá thanh tóan đưa vào chi phí, do không trả tiền qua NH nên ko được cấn trừ phần thuế GTGT đầu vào, cỏn đầu ra thì tất nhiên bên bán phải nộp thuế GTGT rồi.
minh cũng đồng ý với ý kiến của on thuy hoa:016:

W

witchmy

Guest
2/12/09
1
0
0
Vũng Tàu
thiếu từ "chuyển khoản qua ngân hàng"

Câu hỏi của bạn kỳ thiệt...thiếu từ "chuyển khoản qua ngân hàng "

Xem nhiều