Tạo SP tháng xuất hoá đơn hay tháng SP đã giao hàng

• Thread starter nghiem tung duong
  • Ngày gửi
N

nghiem tung duong

Guest
23/9/09
4
0
0
hà nội
Mình có vấn đề này mong các bạn tư vấn giúp cho
Công ty mình kinh doanh lĩnh vực In ấn
VD Thành phẩm T8 giao cho khách (theo biên bản bàn giao ký kết 2 bên), T9 hay T12 mới xuất hoá đơn GTGT nên mình định khoản như sau:
Xuất hàng T8
N 155
C 632
Xuất hoá đơn T9hay T12
N 131
C 5111
C 3331
VẬy chi phí các T8 tăng lên mà DT tăng ở tháng 9 hay T12 làm cho việc tập hợp CF của mình gặp khó khăn vì T8 mình giao hàng ko biết khách có lấy hoá đơn không ? nhưng đến T12 Khách đòi hoá đơn, hợp đồngvà biên bản bàn giao vào tháng 8 nên mình lại phải đuổi theo để lấy các chi phí như giấy, film, gia công ... để tạo ra được 1 SP của tháng 8 vậy mình nên tạo sản phẩm đó vào tháng xuất hoá đơn hay tháng mà mình đã giao hàng .Mong các bạn giúp đỡ mình trong vấn đề này với .

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luongha

Guest
13/5/08
105
0
0
38
Ha Noi
Mình có vấn đề này mong các bạn tư vấn giúp cho
Công ty mình kinh doanh lĩnh vực In ấn
VD Thành phẩm T8 giao cho khách (theo biên bản bàn giao ký kết 2 bên), T9 hay T12 mới xuất hoá đơn GTGT nên mình định khoản như sau:
Xuất hàng T8
N 155
C 632
Xuất hoá đơn T9hay T12
N 131
C 5111
C 3331
VẬy chi phí các T8 tăng lên mà DT tăng ở tháng 9 hay T12 làm cho việc tập hợp CF của mình gặp khó khăn vì T8 mình giao hàng ko biết khách có lấy hoá đơn không ? nhưng đến T12 Khách đòi hoá đơn, hợp đồngvà biên bản bàn giao vào tháng 8 nên mình lại phải đuổi theo để lấy các chi phí như giấy, film, gia công ... để tạo ra được 1 SP của tháng 8 vậy mình nên tạo sản phẩm đó vào tháng xuất hoá đơn hay tháng mà mình đã giao hàng .Mong các bạn giúp đỡ mình trong vấn đề này với .

Tốt nhất là giao hàng rùi xuất hóa đơn ngay. Họ chưa trả tiền thì ghi tăng khoản phải thu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA