TSCD với thời gian sử dụng hữu ích ước tính

• Thread starter tran thi thu tram
  • Ngày gửi
T

tran thi thu tram

Guest
26/11/09
8
0
0
33
qui nhon
anh chị ơi, giúp em định khoản nghiệp vụ này với
một TSCD đang dùng ở phân xưởng sản xuất, nguyên giá 9,9 triệu đã hao mòn 1.8 triệu đồng. Giá trị còn (sau khi trừ số khấu hao trích tháng này) được phân bổ dần trong 12 tháng, bắt đầu từ tháng sau. Thời gian sử dụng hữu ích ước tính là 3 năm.:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
anh chị ơi, giúp em định khoản nghiệp vụ này với
một TSCD đang dùng ở phân xưởng sản xuất, nguyên giá 9,9 triệu đã hao mòn 1.8 triệu đồng. Giá trị còn (sau khi trừ số khấu hao trích tháng này) được phân bổ dần trong 12 tháng, bắt đầu từ tháng sau. Thời gian sử dụng hữu ích ước tính là 3 năm.:angel:

Chưa đủ tiêu chuẩn TSCD.

H

Ha thien

Guest
25/11/09
1
0
0
TP. HỒ Chí Minh
Hihi, tài sản này của bạn chưa đủ tiêu chuẩn để được gọi là Tài sản cố định đâu bạn à. Bạn cần biết tài sản đó có đủ tiêu chuẩn là TSCĐ hay không thì phải hội tụ đầy đủ 4 tiêu chuẩn sau:
1. Chắc chắn thu được lợi ích kinh tế trong tương lai từ việc sử dụng tài sản đó
2. Nguyên giá phải được xác định một cách đàng tin cậy
3. Thời gian sử dụng ước tính trên 1 năm
4. Có đủ tiêu chuẩn giá trị theo quy định hiện hành ( tức là tài sản phải có nguyên giá từ 10 triệu trở lên ).

T

tran thi thu tram

Guest
26/11/09
8
0
0
33
qui nhon
nếu như là tài sản cô định thì thời gian sử dụng hữu ích thì mình hạch toán như thế nào? cho em cảm ơn.

T

tungc4

Trung cấp
19/5/07
60
0
0
40
nha trang
nếu như là tài sản cô định thì thời gian sử dụng hữu ích thì mình hạch toán như thế nào? cho em cảm ơn.

Bạn hãy xem quyết định 206/2003/QĐ-BTC ngày 12/12/2003 về ban hành chế độ quản lý, sử dụng và trích khấu hao TSCĐ nhé.

T

thanhdungks

Guest
17/2/09
2
0
0
38
Bình Dương
Mọi người ơi em mới học đại học chuyên ngành kế toán tài chính ra, em muốn được làm việc với ngành mình đã học nhưng bố mẹ em bắt em vào làm trong ngân hàng. Mà em nghe nói kế toán trong ngân hàng thì vất vả về thời gian lắm, ngày nào cũng phải ở lại nhập chứng từ đến 7h tối vì 5h chiều ở quầy giao dịch mới tập hợp và chuyể chứng từ về. Hiện em đang làm kế toán ở mộ cty sản xuất thép. Có ai làm trong NH hoặc biết về lãnh vực này xin cho em lời khuyên với! Cảm ơn mọi người nhiều lắm!

T

tom3OOO

Guest
16/7/09
3
0
0
Ha Noi
dung roi ban ah .
ke toan ngan hang thi cuoi ngày bạn phải ở lại tập hợp nên về muộn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA