đăng ký mã số thuế cá nhân cho công ty

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Các a chị giúp e với.
Hôm nay cty bảo e đi đăng ký mã số thuế cá nhân cho 10 người trong cty mà e ko bit thủ tục như thế nào và phải làm những gì.
giúp e nhanh với nhé! e đang bị giục đi gấp nè.
Thank các a chị nhiu nhìu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
đề tài này có rất nhiều rồi em ạ.chịu khó tìm đọc các bài tương tự nhé.

P

pmanhduc

Guest
4/9/09
21
0
0
ha noi
Các a chị giúp e với.
Hôm nay cty bảo e đi đăng ký mã số thuế cá nhân cho 10 người trong cty mà e ko bit thủ tục như thế nào và phải làm những gì.
giúp e nhanh với nhé! e đang bị giục đi gấp nè.
Thank các a chị nhiu nhìu!
bảo em đi đâu cơ. làm sao mà đi dc chứ. em vào trang www.tccnonline.com.vn mà download tài liệu hướng dẫn rùi phần mềm về mà làm nhé. xem lại trong box này có hết đấy. chịu khó nghiên cứu nhé

E

emcoi

Guest
21/11/09
48
0
0
35
sóc sơn, hà nội
bạn tải phần mền hướng dẫn thuế TNCN 2.2 về lấy mẫu và đưa cho công nhân trong công ty điền thông tin cá nhân của họ vào, sau đó bạn gửi qua mail hoặc đem USB đến sở thuế cuận/huyện nơi công ty đăng ký kinh doanh nộp.họ sẽ nhận hồ sơ cho bạn và có giấy hẹn trả kết quả cho bạn.
cũng không khó lắm đâu bạn.

L

lityofthewalley

Sơ cấp
12/8/09
15
0
0
38
Ho chi minh
Bên cty mình thuê mặt bằng của cá nhân A. Bây giờ mình phải làm thủ tục xin cấp mã số thuế cho cá nhân A, sau đó mới xin hoá đơn để hợp thức hoá chi phí thuê này.
Các bạn gởi giúp mình tờ khai xin cấp mã số thuế trong trường hợp này với, cá nhân kinh doanh, mình tìm cả buổi sáng nay rồi mà không thấy biểu mẫu đó ở đâu hết.
Nếu được nhờ bạn gởi qua địa chỉ thuyluthanh@gmail.com
Cảm ơn các bạn nhiều lắm

C

chau ruby

Guest
13/8/08
45
0
0
Long An
Về đăng ký mã số thuế cá nhân, bạn tải phần mềm TNCN2.2 về, trên web có đó bạn, rùi bản in ra mẫu dnăg ký thuế (trong phần mềm có đó bạn) cho mọi người điền vào đầy đủ thông tin, sau đó bạn cập nhật thông tinh vào phần mềm và gửi cho chi cục thuế qua internet theo trang wen tncnonline, sau đó bạn kết xuất tiệp hồ sơ ra excel rùi in ra gửi cho chi cục thuế có đóng dấu và ký tên của giám đốc Cty. Thân cahò bạn, chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA