Tìm mẫu công văn mien giảm thuế TNDN

• Thread starter ngoinhahanhphuc8284
  • Ngày gửi
N

ngoinhahanhphuc8284

Sơ cấp
3/9/09
8
0
1
HCM
Hiẹn tại minh đang làm kế toán cho 1 CTY hoạt động về lĩnh vực trường học. Theo mình được biết thì loại hình Cty này được ưu đãi thuế TNDN chỉ có 10%. Nhưng mình ko biết làm các thủ tục gì để được hưởng mức thuế ưu đãi này. Vậy bạn nào có mẫu công văn miễn giảm thuế TNDN. vậy bạn nào biết thì chỉ giáo giúp mình với xin cảm ơn..

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hiẹn tại minh đang làm kế toán cho 1 CTY hoạt động về lĩnh vực trường học. Theo mình được biết thì loại hình Cty này được ưu đãi thuế TNDN chỉ có 10%. Nhưng mình ko biết làm các thủ tục gì để được hưởng mức thuế ưu đãi này. Vậy bạn nào có mẫu công văn miễn giảm thuế TNDN. vậy bạn nào biết thì chỉ giáo giúp mình với xin cảm ơn..

Làm gì có mẫu CV bạn ơi, tự DN xác định nếu có đủ điều kiện theo qui định tại TT130 thì hưởng ưu đãi TNDN.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Chào bạn
Bạn tham khảo thêm TT Số: 130/2008/TT-BTC
HƯỚNG DẪN THI HÀNH MỘT SỐ ĐIỀU CỦA LUẬT THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP SỐ 14/2008/QH12 VÀ HƯỚNG DẪN THI HÀNH NGHỊ ĐỊNH SỐ 124/2008/NĐ-CP NGÀY 11 THÁNG 12 NĂM 2008 CỦA CHÍNH PHỦ QUY ĐỊNH CHI TIẾT THI HÀNH MỘT SỐ ĐIỀU CỦA LUẬT THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP
...
V. THỦ TỤC THỰC HIỆN ƯU ĐÃI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP
Doanh nghiệp tự xác định các điều kiện ưu đãi thuế, mức thuế suất ưu đãi, thời gian miễn thuế, giảm thuế, số lỗ được trừ (-) vào thu nhập tính thuế để tự kê khai và tự quyết toán thuế với cơ quan thuế.
Cơ quan thuế khi kiểm tra, thanh tra đối với doanh nghiệp phải kiểm tra các điều kiện được hưởng ưu đãi thuế, số thuế thu nhập doanh nghiệp được miễn thuế, giảm thuế, số lỗ được trừ vào thu nhập chịu thuế theo đúng điều kiện thực tế mà doanh nghiệp đáp ứng được. Trường hợp doanh nghiệp không đảm bảo các điều kiện để áp dụng thuế suất ưu đãi và thời gian miễn thuế, giảm thuế thì cơ quan thuế xử lý truy thu thuế và xử phạt vi phạm hành chính về thuế theo quy định."
...

Y

yellow card

Trung cấp
15/6/06
79
0
0
hanoi
Cái này khó đấy bạn à, bạn phải đọc kỹ các văn bản và tự xác định xem mình thuộc trường hợp được ưu đãi miễn giảm nào, thì kê khai và nộp thuế theo đúng trường hợp đó. DN xác định ưu đãi miễn giảm không đúng sẽ bị xử phạt theo quy định

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA