Chừng từ đầy đủ để xuất HĐ GTGT đầu ra!

• Thread starter null^^
  • Ngày gửi
N

null^^

Trung cấp
14/9/06
113
0
16
36
Doi. can' - 3 din`h.- HN
chào cả nhà, em ko biết nên hỏi vào mục nào, nên viết vào đây. có gì sai nhờ mod move hộ em với ạ.
Cty em mua lại 1 Máy xây dựng, nhưng không có hóa đơn VAT. Còn các thủ tục hợp đồng mua bán, thanh lý đều đầy đủ hết ạ.

Tài sản này trị giá 250tr, Được 1 cty A mua của Cty B, có đầy đủ HĐ VAT, HD Nhập khẩu, giấy tờ.
Nhưng giờ cty em đánh giá lại, và mua lại của cty A, thì chỉ có hợp đồng mua bán, và giấy tờ TS đợt 1 chuyển sang, chứ cty này ko có xuất hóa đơn cho bên em.
Giờ bên em muốn cho thuê TS này, và bên thuê yêu cầu xuất hóa đơn GTGT.
Vậy cho em hỏi có được phép xuất HD GTGT khi cty em ko lấy được đầu vào của cty A ko? Nếu xuất thì có bị phạt ko và mức phạt là bao nhiêu?

mail của em: haiha_null@yahoo.com
có gì mọi người giúp em với ạ, ! e cần biết gấp mà ko biết phải làm sao:(. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
chào cả nhà, em ko biết nên hỏi vào mục nào, nên viết vào đây. có gì sai nhờ mod move hộ em với ạ.
Cty em mua lại 1 Máy xây dựng, nhưng không có hóa đơn VAT. Còn các thủ tục hợp đồng mua bán, thanh lý đều đầy đủ hết ạ.

Tài sản này trị giá 250tr, Được 1 cty A mua của Cty B, có đầy đủ HĐ VAT, HD Nhập khẩu, giấy tờ.
Nhưng giờ cty em đánh giá lại, và mua lại của cty A, thì chỉ có hợp đồng mua bán, và giấy tờ TS đợt 1 chuyển sang, chứ cty này ko có xuất hóa đơn cho bên em.
Giờ bên em muốn cho thuê TS này, và bên thuê yêu cầu xuất hóa đơn GTGT.
Vậy cho em hỏi có được phép xuất HD GTGT khi cty em ko lấy được đầu vào của cty A ko? Nếu xuất thì có bị phạt ko và mức phạt là bao nhiêu?

mail của em: haiha_null@yahoo.com
có gì mọi người giúp em với ạ, ! e cần biết gấp mà ko biết phải làm sao:(. Thanks!

Đầy đủ cở nào đi nữa mà không có hoá đơn thì coi như...chưa mua.
Bạn có máy đó đâu mà cho thuê và xuất hoá đơn cho người ta.

N

null^^

Trung cấp
14/9/06
113
0
16
36
Doi. can' - 3 din`h.- HN
dạ. cái đó thì em biết
nhưng em muốn hỏi, nếu cố tình xuất hóa đơn thì mức phạt sẽ là bao nhiêu?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA