nhập hoá đơn sai mục!!!!

• Thread starter lequyen2007
  • Ngày gửi
L

lequyen2007

Guest
19/11/07
44
0
0
40
thanh pho ho chí minh
khi khai báo hoá đơn đầu vào, thay vì nhập vào mục hàng hoá dùng riêng cho sxkd chịu thuế gtgt, thì mình nhập vào mục 3 : hàng hoá dung chung cho sxkd chịu thuế và ko chịu thuế gtgt. Như vậy có vấn đề gì ko nhỉ????

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Không sao đâu. Mình thấy nhiều đơn vị vẫn khai thế, cơ quan thuế không ý kiến gì.

T

Tuyet Tuyet

Sơ cấp
16/10/09
36
0
0
34
H­ung yen
Nhưng nếu làm lại tờ khai và lên thuế xin đổi lại tờ khai tháng đó để sau này đỡ rắc rối thì có được không? Vì bây giờ thuế chưa ý kiến nhưng sau này khi thuế hay có thanh tra kiểm tra thì cũng phiền ra phết đấy.

Q

quynhnsh

Sơ cấp
25/11/09
11
0
0
Hà Nội
Mình nghĩ là bạn nên lên cơ quan thuế hỏi thủ tục và làm lại vì giờ chưa có vấn đề gì nhưng sau này sẽ rắc rói đó, lúc đó ta biết làm gì đc hả bạn.

T

Tuyet Tuyet

Sơ cấp
16/10/09
36
0
0
34
H­ung yen
Thủ tục đổi cũng không rắc rối gì đâu? (Thuế bên mình cũng dễ tính) bạn cứ thử 1 lần cho biết bạn ạ!!!! hì hì, mới lại báo cáo tài chính năm còn đổi lại được thì báo cáo thuế hàng tháng cũng không vấn đề gì đâu! Nhưng còn vấn đề nữa đó là việc xin chữ ký của sếp trên tờ khai đó.... Sếp mà khó tính á, mệt phết đấy và yên tâm thì nào cũng bị mắng....hì hì!!

T

thuy2208

Guest
22/8/08
42
0
6
40
hà nội
anh chị cho em hỏi em thây kế toán trước kê cước điện thoại và điện sinh hoat vào mục 3 hàng hoá dùng chung cho sản xuấtkd chịu thuế và ko chịu thuế có đúng ko a?e mới đi làm nên ko hiểu lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA