Lựa chọn hình thức sổ sách kế toán, pp hạch toán hàng tồn kho

• Thread starter hang091985
  • Ngày gửi
H

hang091985

Guest
26/10/09
2
0
0
38
nghe an
các anh chị cho em hỏi.công ty em vừa mới thành lập thuộc nghành xây dựng và bán vật liệu xây dựng.vậy em nên chọn cách hạch toán theo phương pháp nào là thuận tiện nhất?vì em mới ra trường nên bắt đầu công việc rất là khó khăn .em mong được mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyetTung

Guest
17/9/09
14
0
0
Hà Nội
các anh chị cho em hỏi.công ty em vừa mới thành lập thuộc nghành xây dựng và bán vật liệu xây dựng.vậy em nên chọn cách hạch toán theo phương pháp nào là thuận tiện nhất?vì em mới ra trường nên bắt đầu công việc rất là khó khăn .em mong được mọi người giúp đỡ.

Hiện nay cách làm phổ biến và thông dụng vẫn là kê khai thường xuyên.Nếu số lượng hàng hoá vật liệu của bạn không quá lớn và gặp nhiều khó khăn trong việc kiểm hàng thì theo mình bạn nên chọn phương pháp kê khai thường xuyên.

T

Tuyet Tuyet

Sơ cấp
16/10/09
36
0
0
34
H­ung yen
Theo mình thì bạn chọn cách hạch toán theo phương pháp kê khai thường xuyên và tính giá theo phương pháp bình quân gia quyền làm hợp lý đó.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Dùng hình thức chứng từ ghi sổ và phương pháp KKTX là tốt nhất.

M

Mr Killer

Trung cấp
30/10/08
82
1
8
Hà Nội
Về phương pháp bạn nên chọn "kê khai thường xuyên" như thế bạn rất dễ dàng trong việc quản lí từ chứng từ, sổ sách lẫn thực tế. Về hình thức ghi sổ mình nghĩ nên sử dụng hình thức "Nhật ký chung" theo hình thức này các sổ sách gọn, ít, dễ lập báo cáo, ngoải ra rất tiện cho việc bạn quản trị số liệu bằng các phần mềm kế toán của Việt Nam... bạn nên tìm các tài liệu có liên quan đến các vấn đề này, mình tin nó ko khó. Tất nhiên đó là ý kiến riêng của mình thôi nhé :D chúc vui vẻ và thành công!