Kê khai giấy nộp tiền và ủy nhiệm chi

• Thread starter tamgio
  • Ngày gửi
T

tamgio

Guest
19/1/09
10
0
0
41
tphcm
Hi, mình có tham gia gửi bài nhưng ko được, mình có vấn đề muốn nhờ web tư vấn.
Hiện tại mình mới mở 1 cty tnhh chuyên mua bán các loại nước giải khát ( bia, nước ngọt ...). Hàng ngày mình lên kho của cty lấy hàng, mỗi hóa đơn trên 100tr đ. Hình thức thanh toán là mình chuyển tiền mặt của mình vào tài khoản của cty, và dùng ủy nhiệm chi để thanh toán tiền hàng. Sau đó nhân viên cty lên kho để lấy hàng và hóa đơn GTGT. Và mỗi tháng mình có khoảng 100 phiếu thanh toán phí đường bộ. Nhờ hướng dẫn giúp mình cách hạch toán Giấy nộp tiền, ủy nhiệm chi, cước đường bộ này như thế nào vào báo cáo thuế hàng tháng. Ngoài ra, cty mình còn đóng thêm tiềm mua lại vỏ chai và két nhựa, chi phí này mình phải hạch toán vào khoản chi nào trong chi phí, vì mình ko có kinh nghiệm và tự mình làm nên có nhiều bỡ ngỡ mà ko biết hỏi ai.
Nhờ web hướng dẫn rõ ràng giúp mình với. Mình đang rất cần cho kỳ báo cáo tới.
Xin cám ơn rất nhiều và mong trả lời sớm giúp mình.
qua email mình là thyfcc@yahoo.com.vn

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Hi, mình có tham gia gửi bài nhưng ko được, mình có vấn đề muốn nhờ web tư vấn.
Hiện tại mình mới mở 1 cty tnhh chuyên mua bán các loại nước giải khát ( bia, nước ngọt ...). Hàng ngày mình lên kho của cty lấy hàng, mỗi hóa đơn trên 100tr đ. Hình thức thanh toán là mình chuyển tiền mặt của mình vào tài khoản của cty, vàdùng ủy nhiệm chi để thanh toán tiền hàng. Sau đó nhân viên cty lên kho để lấy hàng và hóa đơn GTGT. Và mỗi tháng mình có khoảng 100 phiếu thanh toán phí đường bộ. Nhờ hướng dẫn giúp mình cách hạch toán Giấy nộp tiền, ủy nhiệm chi, cước đường bộ này như thế nào vào báo cáo thuế hàng tháng. Ngoài ra, cty mình còn đóng thêm tiềm mua lại vỏ chai và két nhựa, chi phí này mình phải hạch toán vào khoản chi nào trong chi phí, vì mình ko có kinh nghiệm và tự mình làm nên có nhiều bỡ ngỡ mà ko biết hỏi ai.
Nhờ web hướng dẫn rõ ràng giúp mình với. Mình đang rất cần cho kỳ báo cáo tới.
Xin cám ơn rất nhiều và mong trả lời sớm giúp mình.
qua email mình là thyfcc@yahoo.com.vn
Hình thức thanh toán của bạn fải là CHUYỂN TIỀN TỪ TÀI KHOẢN CTY BẠN sang TK CÔNG TY NHÀ CUNG CẤP Thì mới được khấu trừ THUẾ nhé vì mỗi hóa đơn đầu vào của bên bạn là trên 100triệu. chứ ko fải là chuyển tiền mặt vào tk cty nhà cung cấp...Dùng UNC thì được, đó là hình thức thanh toán qua NH.

W

wanlan6407

Sơ cấp
18/11/08
4
0
1
TP Đà Nẵng
Bạn có thể nói rõ hơn là bạn làm đại lý hay là mua đứt, tiền vỏ chai và két nhựa là tiền mua hay là đặt cược?

T

tamgio

Guest
19/1/09
10
0
0
41
tphcm
rất cám ơn bạn, cho mình hỏi 1 chút
1. vỏ két, vỏ chai là công ty mình mua đứt
2. mình gửi tiền vào TK công ty rồi dùng UNC để chuyển vào TK nhà cung cấp, vậy mình có phải kê khai các loại giấy tờ này vào báo cáo thuế hàng tháng không?
3. hiện giờ cty mình mới mua xe chở hàng giá là 370 tr, nếu mình tính khấu hao tài sản cố định vào chi phí của quý có được không?
4. nếu xe bị nộp phạt thì kê khai vào khoản chi phí nào?

Rất mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, cám ơn rất nhiều

T

tamgio

Guest
19/1/09
10
0
0
41
tphcm
sao ko có ai trả lời giúp mình hết vậy, bùn quá, help me

T

tranhuongtkt

Sơ cấp
29/6/10
6
0
0
hanoi
sao ko có ai trả lời giúp mình hết vậy, bùn quá, help me

Bạn thanh toán tiền gửi qua ngân hàng có mất phí chuyển tiền ko? Nếu mất phí thì bạn kê khai hoá đơn phí đó vào tờ kê khai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA