Thanh toán xây dựng cơ bản (sửa chữa) dưới 10TR bằng nguồn kinh phí không tự chủ.

• Thread starter NguyenhuongKT021286
  • Ngày gửi
N

NguyenhuongKT021286

Guest
16/7/09
39
0
0
Xứ sở bụi mù
Vừa qua trường em có xin bổ sung thêm kp để xây cơi và quét vôi ve tường rào và đã được cấp 10TR vào nguồn không tự chủ. Trường đã thuê cá nhân làm nên không có hoá đơn thuế và em đã phải đi mua hoá đơn vật liệu và tính làm hợp đồng + hoá đơn rồi chuyển khoản tiền vật liệu.(Vì hoá đơn lấy tên trường em rồi).
Vậy còn tiền nhân công 3TR thì làm thế nào để rút được tiền đây mọi người giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Vừa qua trường em có xin bổ sung thêm kp để xây cơi và quét vôi ve tường rào và đã được cấp 10TR vào nguồn không tự chủ. Trường đã thuê cá nhân làm nên không có hoá đơn thuế và em đã phải đi mua hoá đơn vật liệu và tính làm hợp đồng + hoá đơn rồi chuyển khoản tiền vật liệu.(Vì hoá đơn lấy tên trường em rồi).
Vậy còn tiền nhân công 3TR thì làm thế nào để rút được tiền đây mọi người giúp em với.
Trường hợp này em ký hợp đồng nhân công với cá nhân được thuê thôi.

N

NguyenhuongKT021286

Guest
16/7/09
39
0
0
Xứ sở bụi mù
Cảm ơn anh PHIHUNG!:beernow:

Hôm qua mình đã làm xong thủ tục và xử lý xong vụ này. Xin đưa ra cho mọi người tham khảo.
* TH1: Nếu đơn vị thi công viết được cả hoá đơn Vật liệu và nhân công thì chỉ việc làm dự toán+ quyết toán+ hợp đồng + biên bản nghiệm thu + hoá đơn + giấy chuyển khoản.

* TH2: Nếu đơn vị thi công không có hoá đơn

B1: Lấy hoá đơn mua vật liệu (nếu trên 5TR phải làm hợp đồng) rồi làm giấy chuyển tiền vật liệu như bình thường.

B2: làm hợp đồng nhân công với bên thi công sau đó đại diện bên thi công phải mang chứng minh thư cùng với bản hợp đồng đó lên chi cục thuế để mua hoá đơn bán lẻ.

B3: Đi rút tiền: Hợp đồng + BB nghiệm thu + hoá đơn + giấy rút tiền mặt.

Mình rơi vào TH2. Đây là thủ tục tại kho bạc và tài chính chỗ mình.Cũng có thể thủ tục nơi khác đơn giản hơn.Mọi người tham khảo nhé.!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA