Ghi sai nước nhập khẩu trên tờ khai hải quan

• Thread starter NGUYEN VO BINH
  • Ngày gửi
NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Chào cả nhà
Mình vừa xuất cont hàng đi Canada nhưng mình để nước nhập khẩu là USA ,vì từ trước mình chỉ xuất đi Mỹ thôi , đây là cont đầu tiên , khi mở tờ khai thì họ cũng không phát hiện , đến khi mình đi thanh lý tờ khai thì họ phát hiện , mình đã làm công văn xin điều chỉnh nước nhập khẩu , nhưng hải quan không chịu sửa , ảnh hưởng đến làm C/O , cả nhà mình có ai gặp trường hợp nầy không vậy , xin tư vấn giúp mình , bây giờ mình phải làm sao ?
Chân thành cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà
Mình vừa xuất cont hàng đi Canada nhưng mình để nước nhập khẩu là USA ,vì từ trước mình chỉ xuất đi Mỹ thôi , đây là cont đầu tiên , khi mở tờ khai thì họ cũng không phát hiện , đến khi mình đi thanh lý tờ khai thì họ phát hiện , mình đã làm công văn xin điều chỉnh nước nhập khẩu , nhưng hải quan không chịu sửa , ảnh hưởng đến làm C/O , cả nhà mình có ai gặp trường hợp nầy không vậy , xin tư vấn giúp mình , bây giờ mình phải làm sao ?
Chân thành cám ơn

Nếu C/O bị sai thì bạn cần làm lại C/O, sau khi điều chỉnh C/O bạn nộp chung C/O đã điều chỉnh với CV cho HQ cửa khẩu xuất.
Quan trọng là sửa C/O (nếu C/O sai) cho KH của bạn vì qui chế ưu đãi mổi nước NK mổi khác.

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Chào bạn VTM
Mình chuẩn bị làm C/O thôi , nhưng mình lo là họ sẽ không chịu điều chỉnh nước nhập khẩu cho cont hàng đó , toàn bộ hồ sơ kể cả bill mình đã làm đúng , chỉ có sai là nước nhập khẩu trên tờ khai hải quan . Hải quan thì không chịu điều chỉnh , họ bảo là tàu đã chạy rồi
Nếu phòng thương mại họ không chịu sửa thì mình làm sao đây

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào bạn VTM
Mình chuẩn bị làm C/O thôi , nhưng mình lo là họ sẽ không chịu điều chỉnh nước nhập khẩu cho cont hàng đó , toàn bộ hồ sơ kể cả bill mình đã làm đúng , chỉ có sai là nước nhập khẩu trên tờ khai hải quan . Hải quan thì không chịu điều chỉnh , họ bảo là tàu đã chạy rồi
Nếu phòng thương mại họ không chịu sửa thì mình làm sao đây

Phòng TM và CN sẽ sẳn sàng sửa cho bạn thôi vì đây là vấn đề rất thường gặp trong hoạt động XNK mà (điều chỉnh, xin cấp lại là việc làm thường xuyên) bạn làm CV đề nghị Phòng TMCNVN xin cấp lại C/O (nói rỏ lý do) gởi theo mẫu C/O bị sai đồng thời báo cho KH của bạn về việc chậm C/O.
C/O của bạn From B phải không ?

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Chào bạn
Đúng là C/O của mình From B , nhưng mình chuẩn bị làm C/O chứ chưa làm , mình sợ tờ khai hải quan bị sai họ không sửa cho mình đấy .
thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA