Lập bảng kê khai tài sản

• Thread starter tulip's
  • Ngày gửi
T

tulip's

Guest
18/5/05
8
0
0
HoChiMinh city
Em mới " tập " làm kế toán . Anh chị chỉ dùm em cách lập bảng kê khai tài sản báo cáo thuế với ! Nếu tài sản trong kỳ chỉ tăng 8 , 9 triệu thì có phải làm bảng kê khai tài sản không ? Có thể dồn sang các kỳ sau lập luôn , Hay bắt buộc phải lập , nộp trong kỳ này !

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
To Tulip's, câu hỏi của bạn chưa rõ ràng lắm. Kỳ báo cáo của bạn, đây là loại báo cáo gì? Công ty của bạn thành lập bao lâu?
Tài sản gì tăng 8,9 triệu?

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Em mới " tập " làm kế toán . Anh chị chỉ dùm em cách lập bảng kê khai tài sản báo cáo thuế với ! Nếu tài sản trong kỳ chỉ tăng 8 , 9 triệu thì có phải làm bảng kê khai tài sản không ? Có thể dồn sang các kỳ sau lập luôn , Hay bắt buộc phải lập , nộp trong kỳ này !
Nếu như tài sản cố định tăng trong tháng, thì trong tháng đó có phải lập báo cáo nộp cho cơ quan thuế không? Và giá trị tài sản là bao nhiêu thì phải lập báo cáo, bác nào có form thì cho em xin với. Hay có văn bản nào quy định thì cho em luôn. Em xin càm ơn trước. :banana:
( Đ/c: entervui@yahoo.com hoặc: thogiang@gmail.com) :two:

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
To underware, ý của bạn muốn nói đây là tài sản cố định hay là tài sản gì?
Nếu là tài sản cố định thì bạn chỉ cần làm công văn đăng ký thời gian khấu hao và phương thức khấu hao nếu bạn là công ty mới. Còn nếu không thì ngay trong thời điểm đầu năm đã đăng ký phương thức khấu hao. Còn thời gian khấu hao thì đã có văn bản qui định cụ thể rồi.

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Trích:
Còn thời gian khấu hao thì đã có văn bản qui định cụ thể rồi.
.
Dear MINA, Vậy bạn có văn bản nào cho mình xin với . Mình đang hỏi về TSCĐ. Đầu năm đơn vị đã đăng ký phương pháp tính khấu hao rồi

T

tulip's

Guest
18/5/05
8
0
0
HoChiMinh city
Vâng ! Ý em giống ý " bác " underware đấy ạ ! Cám ơn " bác" vì đã giải thích nhé !

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Vậy thì các bạn tham khảo ở QĐ206 hình như trong năm 2003, forum đã đề cập đến vấn đề này nhiều lần, các bạn nên đọc lại các bài trong phần tài sản cố định. Vậy bạn nhé!

H

hoang thuy hanh

Guest
20/6/05
21
0
0
Hanoi
Phần TSCĐ phát sinh tăng trong tháng theo tôi các bạn vẫn hạch toán & báo cáo thuế bình thường (Phần giá trị cho vào TSCĐ, Thuế GTGT được khấu trừ). Trong sổ sách kế toán các bạn mở bảng kê theo dõi tình hình tăng giảm của TSCĐ để tính khấu hao.
Theo mình được biết hình như TSCĐ theo quy định mới nhất hiện nay phải có gtrị > 10.000.000 đồng đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA