Viết hoá đơn sai

• Thread starter vicam20
  • Ngày gửi
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Vicam20 ghi "Trong phần họ tên người mua hàng em lại viết tên công ty " thì đâu có vấn đề gì đâu. Còn nếu đã gạch 3 liên huỷ (vẫn để trên cuống hoá đơn) thì lúc làm liệt kê Hàng hoá dịch vụ bán ra cũng ghi số hoá đơn, liên ..bình thường nhưng nội dung ghi là "Huỷ" và trong Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cũng ghi là huỷ là ok.
Thân.

không cần phải kê hóa đơn hủy vào bảng kê khai đâu bạn, chỉ cần đưa lên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn là ok rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thieuthidien

Sơ cấp
20/11/09
3
0
1
ha noi
bạn viết như thế là ko đúng nếu bị lệch như thế là phải sửa lại.

T

thieuthidien

Sơ cấp
20/11/09
3
0
1
ha noi
nếu bạn chưa xé hóa đơn ra khỏi cuống thì cứ để đó và gạch chéo hóa đơn. Khi lập báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bạn ko ghi là hủy mà kê vào phần hỏng, sai

A

anhpbtn

Guest
5/12/09
18
0
0
39
Co Nhue - Tu Liem - Ha Noi
minh cung không nhiều kinh nghiệm lắm nhưng từ khi mình đi làm đc một năm nay và có tiếp xúc với hoá đơn thì chưa thấy có trường hợp "Còn nếu đã gạch 3 liên huỷ (vẫn để trên cuống hoá đơn) thì lúc làm liệt kê Hàng hoá dịch vụ bán ra cũng ghi số hoá đơn, liên ..bình thường nhưng nội dung ghi là "Huỷ".

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Còn nếu đã gạch 3 liên huỷ (vẫn để trên cuống hoá đơn) thì lúc làm liệt kê Hàng hoá dịch vụ bán ra cũng ghi số hoá đơn, liên ..bình thường nhưng nội dung ghi là "Huỷ" và trong Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cũng ghi là huỷ là ok.
Thân.

Vụ án này mới nha, mình cũng thuộc sự QL của CCT Tân Bình và cũng hủy vài tờ HĐ mà chưa thấy anh chị nào bên đó hướng dẫn như vậy cả, bạn "ngâm cứu" lại xem nhé!

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Vụ án này mới nha, mình cũng thuộc sự QL của CCT Tân Bình và cũng hủy vài tờ HĐ mà chưa thấy anh chị nào bên đó hướng dẫn như vậy cả, bạn "ngâm cứu" lại xem nhé!

Theo mình, đây ko phải là vấn đề mới (như bạn nghĩ) :)
Việc kê trên bảng kê bán ra (hóa đơn hủy) sẽ giúp bạn rất nhiều trong khi bạn làm quyết toán với cơ quan thuế đấy. Bởi khi làm quyết toán, một số nhân viên thuế sẽ yêu cầu bạn tổng hợp bảng kê bán ra và mua vào nguyên 1 năm để họ dễ dàng đối chiếu kiểm tra.

Một khi trên bảng kê của bạn có chữ hủy hóa đơn đó sẽ giúp bạn bớt dc ít nhiều thời gian ngồi kiếm lại :"tại sao hóa đơn đó mình ko kê?', hay có lúc giật mình hỏi: "mình có kê sót ko?" :015:

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Theo mình, đây ko phải là vấn đề mới (như bạn nghĩ) :)
Việc kê trên bảng kê bán ra (hóa đơn hủy) sẽ giúp bạn rất nhiều trong khi bạn làm quyết toán với cơ quan thuế đấy. Bởi khi làm quyết toán, một số nhân viên thuế sẽ yêu cầu bạn tổng hợp bảng kê bán ra và mua vào nguyên 1 năm để họ dễ dàng đối chiếu kiểm tra.

Một khi trên bảng kê của bạn có chữ hủy hóa đơn đó sẽ giúp bạn bớt dc ít nhiều thời gian ngồi kiếm lại :"tại sao hóa đơn đó mình ko kê?', hay có lúc giật mình hỏi: "mình có kê sót ko?" :015:

Hì hì, còn theo mình thì kế toán một khi làm việc thì phải chắc chắn và ghi nhớ những việc quan trong đã từng làm và cuối 1 năm thì bạn có quyết toán hóa đơn mà. Bởi vậy khi quyết toán với CQ thuế sẽ ko có việc
ngồi kiếm lại :"tại sao hóa đơn đó mình ko kê?', hay có lúc giật mình hỏi: "mình có kê sót ko?"
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA