làm thế nào để coi được sheet hide?

• Thread starter heroic
  • Ngày gửi
H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
Tôi coi chương trình ACCPRO có một sheet có tên là sys khi coi trong cửa sổ VBA edit thì thấy sheet này nhưng không làm sao coi được nội dung "View object" của sheet này, Có ai gặp trường hợp này chưa? chỉ cho tôi vài chiêu để coi nội dung của nó ra sao? Với sheet có pass thì làm thế nào để nhập pass coi được nội dung của nó. Mong chỉ giáo của mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Úi, với những sheet có pass thì chịu thôi, phải tôn trọng quyền tự do cá nhân của họ chứ.

Còn để xem được sheet mà người ta đã ẩn đi thì có 2 cách:
1. Format/Sheet/Unhide ... sau đó chọn sheet ẩn muốn hiện trở lại.
2. Vào cửa sổ VBA, chọn sheet ẩn (trong cửa sổ VBA thì vẫn nhìn thấy), sau đó vào Properties của sheet này, chỉnh thuộc tính Visible từ False thành True.
(Lưu ý: những Sheet mà được ẩn đi thường là các Sheet trung gian có chức năng tính toán nháp để kết xuất dữ liệu cho các bảng biểu chính thức).

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
heroic nói:
Tôi coi chương trình ACCPRO có một sheet có tên là sys khi coi trong cửa sổ VBA edit thì thấy sheet này nhưng không làm sao coi được nội dung "View object" của sheet này, Có ai gặp trường hợp này chưa? chỉ cho tôi vài chiêu để coi nội dung của nó ra sao? Với sheet có pass thì làm thế nào để nhập pass coi được nội dung của nó. Mong chỉ giáo của mọi người.
To: heroic,
Bạn download EDC password tool dưới dạng add-in về mà dùng.
http://www.erlandsendata.no/english/
Thân,
Lê Văn Duyệt

H

heroic

Guest
11/11/04
56
0
0
vn
Cảm ơn Maika và LevanDuyet mình đã có thể coi được sheet ẩn. Những với cái add-in hình như chưa có bài nào hướng dẫn sử dụng các Add-in nhỉ? Hay Anh Duyệt làm một bài hướng dẫn mọi người đi, nhiều cái khi add-in nhìn thấy thì biết sử dụng còn nhiều cái chỉ nhìn thấy trong VBA mà không biết sử dụng thế nào!

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Lưu File Excel dưới dạn Add-in, bạn hãy xem tại đây. Khi bạn tạo một File add-in bằng cách viết hàm UDF, hàm này sẽ có mặt trong hộp hàm Function, nếu bạn vào Insert / Function, bạn sẽ thấy tên của hàm do bạn viết ra có mặt tại đây.
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=1949
Các Add-in ở ngòai Down về hay chép lại, nếu bạn chép dúng vào thư mục Application Data / Microsoft / add-in, bạn vào Tool / Add-in sẽ thấy nó có mặt tại đây, bạn chỉ cần chọn dấu kiểm hay bỏ dấu kiểm là Add-in sẽ có mặt hay không. Việc add-in xuất hiện trên Menu hay không, hay tại Menu nào tùy vào người tạo ra các Add-in đó, nếu bạn không chép vào thư mục trên, mà vào thư mục khác, bạn phải vào Browse tìm đường dẫn đến thư mụ cđó để nạp Add-in vào.
Nếu bạn tự tạo Add-in cho mình không phải là viết hàm, mà bằng những Module hay Form, bạn phải có những đọan Code gắn Add-in vào Menu như add-in "Tìm Sheet" của Levanduyet tặng cho MyXuyen đấy.
Còn nếu theo ý của bạn, hướng dẫn cụ thể công dụng của từng Add-in thì...tùy các bạn khám phá. Các add-in thường sử dụng như : PUP6, Asap-utilities, Name Manager...đã có hướng dẫn sơ lược trên diễn đàn rồi

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
heroic nói:
To: heroic,
Tôi đã đưa đường dẫn cho bạn rồi sao bạn không download về mà dùng? Khi bạn mở password của sheet được protect thì bạn có thể điều chỉnh trên đó trong Excel.
Một sheet nếu được hide bằng cách Format/Sheet/Hide thì bạn có thể mở lại bằng cách Format/Sheet/Unhide. (Giá trị Properties/Visible/ giá trị là 0)
Nếu một sheet được chọn chế độ Properties/Visible/ giá trị là 2 trong của sổ VBE thì bạn chỉ có thể dùng code của VBA để Unhide hay bạn đổi giá trị trực tiếp trong cửa sổ VBE.
Xin bạn xem kỹ lại, và những gì bạn hỏi bạn cũng xem kỹ lại nếu không thì các bạn khác khó có thể giúp bạn được. Bạn cũng nên xem những bài các bạn khác đã trả lời cho bạn trước khi bạn hỏi tiếp!
Thân,
Lê Văn Duyệt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA