Tồn đầu vào cách giải quyết?

• Thread starter haby
  • Ngày gửi
H

haby

Guest
Công ty em còn nhiều đầu vào, giờ muốn bán lẻ xuất hoá đơn với giá thấp, Em có thể xuất hoá đơn với giá thấp nhất là bao nhiều, thấp hơn giá vốn có được không?
Cảm ơn các anh chị!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
tốt nhất để bằng giá vốn đi, hoặc để cuối năm làm cái kiểm kê đánh giá lại hàng tồn kho, rùi xuất bán với giá thấp hơn giá vốn.nhiều cách giải quyết lém.

N

NguyetTung

Guest
17/9/09
14
0
0
Hà Nội
Công ty em còn nhiều đầu vào, giờ muốn bán lẻ xuất hoá đơn với giá thấp, Em có thể xuất hoá đơn với giá thấp nhất là bao nhiều, thấp hơn giá vốn có được không?
Cảm ơn các anh chị!!

Bạn mà xuất thấp hơn giá vốn là lỗ a.Theo tớ nghĩ thì hòa vốn còn không thì thành thanh lý hàng tồn kho.Bạn có trích dự phòng hàng tồn kho không.

H

haby

Guest
Cảm ơn các anh chị! Công ty em thường xuất dần trong các tháng bởi vì nếu để đến cuối năm thì nó dồn vào nhiều lắm ạh, em chưa trích dự phòng hàng tồn kho. Anh chị có thể hướng dẫn em cách trích dự phòng được không ạh?

A

aoxanhchoai

Guest
5/6/08
17
1
3
40
donghung-thaibinh
bạn như vậy là đang bị khủng hoảng tinh thần rồi
đơn gian vậy mà cũng phải hỏi sao?
câu hỏi này mà đưa ra cho giám đốc thì bạn sẽ về nhà mà nghỉ mát đó
cố gắng nên như vậy là bạn đang làm sai đó

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Cảm ơn các anh chị!!
Nếu giá cả thị trường tại thời điểm bạn xuất hóa đơn nó xuống thấp thì bạn có thể xuất hóa đơn giá thấp hơn giá vốn vẫn vô tư. Còn nếu giá thị trường vẫn cao mà bạn xuất giá thấp thì mới phải suy nghĩ.

R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
cái náy chắc do bán lẻ mà kô xuất hóa đơn, một hành vi trốn thuế đấy.Bạn cứ tự suy nghĩ đi có nhiều phương pháp lắm. Còn lập dự phòng giảm giá hàng tồn kho thì bạn để cuối năm.chi tiết như thế nào thì vào google má search

H

haby

Guest
Em moi vao cong ty thoi, cai nay công ty em vẫn xuất hd ra hơn giá vốn một chút, nhung ý em muốn hỏi mình có thể xuất thấp nhất là bao nhiêu bởi vì sêp k muon để đến cuối năm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA