HĐơn đầu ra có cần HĐồng, BB bàn giao, BB thanh lý HĐ?

• Thread starter Tuyen656
  • Ngày gửi
T

Tuyen656

Guest
16/10/09
15
0
0
Hà Nội
Cty em bán máy móc thiết bị giá trị thường lớn hơn 10 triệu, vậy khi xuất HĐ có cần đầy đủ thủ tục như Hợn đồng, Biên bản bàn giao, nghiệm thu máy móc thiết bị, Biên bản thanh lý HĐ ko ạ?Em mới vào cty mà thấy có nhiều hoá đơn xuất ra thiếu biên bản bàn giao, nghiệm thu, và biên bản thanh lý hợp đồng?Nhất là biên bản thanh lý hợp đồng thường không có, Vậy có ảnh hưởng gì không?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Nếu có ký hợp đồng thì mới làm biên bản, bàn giao,nghiệm thu, thanh lý ( Giá trị thường lớn>100tr)
Còn nếu ko làm hợp đồng thì phải có phiếu xuất kho, ký xác nhận của thủ kho, kế toán, giám đốc... Người nhận hàng là đầy đủ rồi:dance2:

T

Tuyen656

Guest
16/10/09
15
0
0
Hà Nội
Tất cả đều có HĐồng nhưng thiếu biên bản thanh lý hợp đồng hoặc cả biên bản bàn giao, nghiệm thu có cần bổ sung hết không ạ?Nhất là biên bản thanh lý hợp đồng ấy?

H

hoconbuongbinh

Guest
18/11/09
23
0
0
bien
Qun trọng nhất là khi bạn xuất HĐ cho khách hàng thì phải có HĐ để chứng minh rằng Cty bạn và khách hàng có giao dịch giữa bên bán và bên mua. Khi giao hàng xong phải co biên bản thanh lý HĐ để chứng minh việc mua bán bên A và bên B đã xong mọi phát sinh trong hợp đồng đã kết thúc kể từ ngày làm BBTT. do đó HĐ và BBTT là quan trọng lắm đó.(ko tới luc nào đó họ mang HĐ tới đòi nợ Cty bạn thì sao?)

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cty em bán máy móc thiết bị giá trị thường lớn hơn 10 triệu, vậy khi xuất HĐ có cần đầy đủ thủ tục như Hợn đồng, Biên bản bàn giao, nghiệm thu máy móc thiết bị, Biên bản thanh lý HĐ ko ạ?Em mới vào cty mà thấy có nhiều hoá đơn xuất ra thiếu biên bản bàn giao, nghiệm thu, và biên bản thanh lý hợp đồng?Nhất là biên bản thanh lý hợp đồng thường không có, Vậy có ảnh hưởng gì không?:wall:

Qun trọng nhất là khi bạn xuất HĐ cho khách hàng thì phải có HĐ để chứng minh rằng Cty bạn và khách hàng có giao dịch giữa bên bán và bên mua. Khi giao hàng xong phải co biên bản thanh lý HĐ để chứng minh việc mua bán bên A và bên B đã xong mọi phát sinh trong hợp đồng đã kết thúc kể từ ngày làm BBTT. do đó HĐ và BBTT là quan trọng lắm đó.(ko tới luc nào đó họ mang HĐ tới đòi nợ Cty bạn thì sao?)

Mấy bạn "tắt" kiểu này đúng là đọc "nổ đom đóm" mắt, lần sau nhớ viết rỏ một chút nhe !

C

chau ruby

Guest
13/8/08
45
0
0
Long An
Mình nghĩ nếu trong hợp đồng có câu:"Khi bên A hoàn tất việc giao hàng, xuất hóa đơn tài chính cho bên B và bên B đã thanh toán đầy đủ thì hợp đồng xem như đã được thanh lý" thì không cần có bản thanh lý hợp đồng đâu. Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA