Biểu Mẫu BCTC và Quyết Toán Thuế TNDN 2009

• Thread starter remi9x
  • Ngày gửi
R

remi9x

Guest
27/10/09
2
0
1
36
ha noi
Mình thấy có rất nhiều bạn hỏi về Biểu Mẫu BCTC và Quyết Toán Thuế TNDN 2009 Theo QĐ số 48& 15 của BTC -> Nó đây: http://www.mediafire.com/?czzzmlonznz Các bạn download về giải nén ra có kèm theo cả hướng dẫn đấy, nhớ ấn THANKS cho mình nha :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Rosy87

Guest
10/7/09
7
2
0
ha noi
bạn ơi cho mình hỏi tẹo nhé
cty mình mới vào, thành lập tháng 04 - 2009. GĐ chỉ đưa cho mình giấy ĐKKD và quyển sổ mua hoá đơn. bây h mình chẳng biết tìm hiểu thông tin doanh nghiệp ở đâu đây? ko có quyết định gì thì mình biết ghi sổ như thế nào đây? doanh nghiệp sửa chữa cơ khí nữa chứ. mình đang rối bời và ko biết nên làm gì tiếp sau đây. mong bạn chỉ giúp mình nha.
Trân thành cảm ơn!

B

bachhop2403

Guest
27/12/07
25
0
1
43
HCM
hỏi xếp thêm mấy giấy tờ để dc cấp GPKD đó,hoặc bên bạn chưa đăng kí cấp MST, nếu có cái này thì sẽ có mấy cái giấy tờ:hình thức đăng kí sổ kế tóan

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Mình nhớ bây giờ khi cấp giấy phép kinh doanh thì số giấy phếp đăng ký kinh doanh cũng là mã số thuế luôn, không cần làm hồ sơ cấp MST đâu bạn ơi.

S

saubachviet

Sơ cấp
22/9/09
9
0
0
Ho chi minh
làm BCTC và quyết toán thuế

Mình Lần đầu làm BCTC va quyết toán thuế. Năm 2009 này chưa biết làm sao hết. Công ty mình làm theo quyết định 48. bạn có tài liệu gửi vào mail của mình giùm mình không biết cách lấy bài về sao hết: nguyenthisau21@yahoo.com.vn. Mong bạn giúp đỡ. Cám ơn!

S

saubachviet

Sơ cấp
22/9/09
9
0
0
Ho chi minh
Có ai biết BCTC và quyết toán thuế làm sổ sách theo quyết định 48 giúp mình với. Mình lần đầu tiên làm nên k biết làm sao hết, chưa làm lần nào. Ai có tài liệu tham khảo gửi cho mình tham khảo với, mình lên mạng tìm ma k thấy. nguyenthisau21@yahoo.com.vn.

L

LeThiThanhKimHue

Sơ cấp
8/12/09
33
0
6
Hung Yên
Mình nhớ bây giờ khi cấp giấy phép kinh doanh thì số giấy phếp đăng ký kinh doanh cũng là mã số thuế luôn, không cần làm hồ sơ cấp MST đâu bạn ơi.
Bạn ơi chỉ nhũng giay phép KD của công ty cổ phần thì số giấy phếp đăng ký kinh doanh cũng là mã số thuế thôi ch­u còn giấy phép kinh doanh của công ty TNHH không thế đâu. Bạn nên xem lại nhé

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
đâu phải đâu! công ty mình là công ty CP nhưng MST và số Giấy phép KD đâu là một đâu bạn!
Xem lại hen!

C

chieutim289

Guest
18/11/09
1
0
0
40
Bình Dương
Cám ơn bạn nhiều

Cám ơn bạn rất nhiều, nhưng mình ko thấy cái hướng dẫn Quyết Toán Thuế cuối năm o trong File đó.
Mình mới tham gia diễn đàn, mong cả nhà giúp đỡ.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
đâu phải đâu! công ty mình là công ty CP nhưng MST và số Giấy phép KD đâu là một đâu bạn!
Xem lại hen!

Theo TT liên tịch 05/2008 thì:
2. Đối tượng áp dụng
Thông tư này áp dụng đối với tổ chức, cá nhân đăng ký kinh doanh, đăng ký thuế và đăng ký con dấu khi thành lập doanh nghiệp, thành lập chi nhánh, văn phòng đại diện hoặc thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh; Sở Kế hoạch và Đầu tư, Cục Thuế, Công an tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương.

Bạn down thông tư này về tham khảo thêm nè:

BCTC và quyết toán thuế cuối năm

Mình thấy có rất nhiều bạn hỏi về Biểu Mẫu BCTC và Quyết Toán Thuế TNDN 2009 Theo QĐ số 48& 15 của BTC -> Nó đây: http://www.mediafire.com/?czzzmlonznz Các bạn download về giải nén ra có kèm theo cả hướng dẫn đấy, nhớ ấn THANKS cho mình nha :1luvu:

mình cảm ơn bạn rất nhiều mình mới vào làm kế toán chưa được lâu nên mình muốn tìm hiểu vấn đề này rất nhiều nếu có những thông tin liên quan đến vấn đề trên thì bạn post tiếp nhé bạn:015:

K

KIMKIEU

Sơ cấp
8/12/08
6
0
0
Bình Thuận
Các bạn ơi !

Mình có nhận làm báo cáo một cty TNHH được thành lập vào tháng 11/2009 thì giấy phép kinh doanh và MST là một đó. Cái này hình như là mới thây đổi thôi, tất cả các loại hình doanh nghiệp đều như vậy. Còn những Cty trước kia đã thành lập mà có cả 2 tờ thì vẫn sử dụng bình thường. Các bạn xem lại thử nhé!

B

book

Guest
18/4/09
2
0
0
42
hòa bình
:023:sao mình ko down đc về thế nhỉ????bạn nào đã down đc rùi chỉ bảo dùm mình với!!!!:011::022:

H

huongvuthu

Sơ cấp
help

tôi ấn thanks rồi bạn ạ, nhưng tôi không thể download về được, bạn nào chỉ cụ thể các bước thực hiện giúp tôi với.

T

trangthuy09

Guest
28/8/09
1
0
0
tp.ho chi minh
Cảm ơn bạn nhìu nha, nhưng mình hổng bít cách tải về, bạn giúp mình được hôk?

1

123sajin

Sơ cấp
17/4/10
6
0
0
29
hanoi
bạn tôi thành lập cty cuối tháng 12năm 2009 thì có phải làm quyết toán thuế không chỉ giùm mình với cảm ơn nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA