Tư vấn về mặt hàng giảm thuế

• Thread starter rincafe1
  • Ngày gửi
R

rincafe1

Guest
19/10/09
4
0
0
Da nang
Chào các bạn!
Mình có một vấn đề nhờ các bạn tư vấn giúp như sau :
Công ty mình có cho 1 doanh nghiêp thuê 1 số ván khuôn đúc,sau đó công ty mình xuất hoá đơn GTGT theo loại hàng hoá số 7,tư số 13/2009 của Bộ tài chính là 10%x50%.theo thông 13 thì loại hàng hoá, dịch vụ được miễn giảm là :"7. Khuôn đúc các loại bao gồm các loại khuôn dùng làm công cụ để sản xuất ra các sản phẩm hàng hoá.".
Tuy nhiên, phía bên kia lại yêu cầu Cty mình xuất theo giá trị 10% vì theo bên đối tác là công ty mình đang cho thuê ván khuôn nên là dịch vụ cho thuê.
mình đang cần rất gấp.mong các bạn giúp đỡ.(nếu có văn bản hỗ trợ càng tốt).Chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Đúng rồi bạn ạ, phải là thuế suất 10%, vì việc áp dụng giảm trừ cho từng loại hàng hóa, dịch vụ ở các khâu nhập khẩu, sản xuất, gia công hay kinh doanh thương mại. Bên bạn cho thuê thì không thuộc diện được giảm đâu.

R

rincafe1

Guest
19/10/09
4
0
0
Da nang
Đúng rồi bạn ạ, phải là thuế suất 10%, vì việc áp dụng giảm trừ cho từng loại hàng hóa, dịch vụ ở các khâu nhập khẩu, sản xuất, gia công hay kinh doanh thương mại. Bên bạn cho thuê thì không thuộc diện được giảm đâu.

thanks bạn nhiều !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA