giấy thu tiền điện nước dự án có được khấu trừ thuế GTGT?

• Thread starter TLX
  • Ngày gửi
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
bên mình có thuê văn phòng ở một khu đô thị được 3 tháng nay. Hôm vừa rồi ban quản lý có thu tiền điện nước 2 tháng 9 và 10. Họ đưa giất thu tiền điện nước có đóng dấu đỏ của "Công ty cổ phần xây dựng dân dụng Hà Nội" (là chủ đầu tư) và nói rằng đây là giấy thu tiền điện nước dự án nên ko có hóa đơn GTGT. Vậy chi phí này có được coi là chi phí hợp lý ko và mình có được khấu trừ thuế GTGT ko?
Cảm ơn cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
bên mình có thuê văn phòng ở một khu đô thị được 3 tháng nay. Hôm vừa rồi ban quản lý có thu tiền điện nước 2 tháng 9 và 10. Họ đưa giất thu tiền điện nước có đóng dấu đỏ của "Công ty cổ phần xây dựng dân dụng Hà Nội" (là chủ đầu tư) và nói rằng đây là giấy thu tiền điện nước dự án nên ko có hóa đơn GTGT. Vậy chi phí này có được coi là chi phí hợp lý ko và mình có được khấu trừ thuế GTGT ko?
Cảm ơn cả nhà!

Lập bảng kê 01/TNDN và các giấy tờ liên quan để tính CP và không được khấu trừ thuế GTGT.

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Tại sao những giấy tờ này lại không có hóa đơn GTGT? Công ty vẫn có mã số thuế và mình vẫn trả cả tiền điện nước và tiền thuế mà. Mình chưa hiểu "giấy thu tiền điện nước dự án" là gì. Có ai nói rõ hơn cho mình được ko?
Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA