hạch toán vốn ở công ty cổ phần

• Thread starter phuongminhco
  • Ngày gửi
P

phuongminhco

Guest
21/8/09
4
0
0
38
tp.hcm
các anh chị ơi cho em hỏi là: công ty em là công ty cổ phần mới thành lập. vậy khi có giấy phép kinh doanh thì em phải hạch toán vốn chủ sở hữu như thế nào?em biết định khoản là: nợ 111/có 411. nhưng vấn đề là em không biết phải ghi vào sổ nào.công ty em áp dụng hình thức nhật ký chung. nhưng theo em biết thì sổ nhật ký chung chỉ ghi các nghiệp vụ phát sinh theo thời gian. anh chị trả lời cho em nhé. tại em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm nên mấy cái này em cũng không biết. thanks anh chị nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thamhoadai

Sơ cấp
25/11/09
22
0
1
35
quan 7, tp.HCM
chào bạn
mình cũng mới tốt nghiệp vào mới vao làm trong một cty cổ phần . Nhưng theo mình nghĩ thì khi nào có chứng từ nộp tiền của cổ đông vào ngân hàng hoặc quỹ tiền mặt thì bạn định khoản vào vẫn ghi vào NKC .
Mong cả nhà cho em thêm ý kiến nhé !

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
thamhoadai trả lời đúng rồi đó bạn ah.

H

hoanghaucodon13

Guest
30/10/09
4
0
0
da nang
Cho mình hỏi với. Định khoản bảo hiểm ntn?Muốn vào ghi sổ nhật ký chung thì ghi ntn?Mình không hiểu về phần hành này. Các bạn giúp mình với nhé.

K

Kai

Sơ cấp
19/6/08
5
0
1
Hà Nội
Cho mình hỏi với. Định khoản bảo hiểm ntn?Muốn vào ghi sổ nhật ký chung thì ghi ntn?Mình không hiểu về phần hành này. Các bạn giúp mình với nhé.

Bạn phải cho biết cụ thể là bảo hiểm cho cái gì chứ. Còn hình thức nhật ký chung là cập nhật theo ngày phát sinh chứng từ nhưng việc vào sổ kế toán lúc nào thì tùy bạn mà :004:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA