Kê khai hoá đơn chưa quá 6 tháng vào Sổ kế toán như thế nào???

• Thread starter heather
  • Ngày gửi
H

heather

Sơ cấp
6/11/09
20
0
1
Hà Nội
Hj các anh chị!
Em mới làm kế toán nhưng nghiệp vụ thì lơ mơ lắm. Các anh chị cho em hỏi:
Các hoá đơn của các tháng trước nhưng vẫn còn thời hạn kê khai thuế, khi làm Sổ sách kế toán thì em kê khai Hoá đơn nào vào tháng ấy, hay vào tháng mà mình KKThuế ah!
Anh chị giúp em với nha!
Cảm ơn các anh chị nhiều
:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
vào sổ sách thì bạn phải vào theo ngày tháng ghi trong hóa đơn nhé

M

maihuuhieu

Trung cấp
24/11/09
59
0
0
TPHCM
bạn hạch toán cách nào cũng được nhưng nên đưa vào cùng với tháng kê khai để số liệu thuế khớp nhau, dễ kiểm tra giữa tờ khai và số dư tài khoản thuế

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
Trời vậy là công ty bạn làm không dứt điểm công tác kế toán sao
Khi có phát sinh nghiệp vụ kế toán thì phải phản ánh vào côe kế toán chứ, còn quên không kê khai thì trong vòng 06 tháng sẽ được kê khai để khấu trừ. Nếu tháng 11 này kê khai khấu trừ thì bện nên phản ánh các nghiệp vụ đúng trình tự kế toán nhé.
Chúc bạn thành công!

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Người ta không biết mới hỏi, các bạn biết thì hướng dẫn gùm không thì thôi chứ đừng đọc xong trả lời chung chung người ta biết đâu mà làm.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Trời vậy là công ty bạn làm không dứt điểm công tác kế toán sao
Khi có phát sinh nghiệp vụ kế toán thì phải phản ánh vào côe kế toán chứ, còn quên không kê khai thì trong vòng 06 tháng sẽ được kê khai để khấu trừ. Nếu tháng 11 này kê khai khấu trừ thì bện nên phản ánh các nghiệp vụ đúng trình tự kế toán nhé.
Chúc bạn thành công!
Nói như bạn nói làm gì???những cty người ta cuối năm mang mớ bòng bong chứng từ đi thuê dịch vụ kế toán làm sổ sách, làm báo cáo tài chính năm thì sao???
Người ta không biết mới hỏi, các bạn biết thì hướng dẫn gùm không thì thôi chứ đừng đọc xong trả lời chung chung người ta biết đâu mà làm.
sao đồng chí ko trả lời luôn đi???
Hj các anh chị!
Em mới làm kế toán nhưng nghiệp vụ thì lơ mơ lắm. Các anh chị cho em hỏi:
Các hoá đơn của các tháng trước nhưng vẫn còn thời hạn kê khai thuế, khi làm Sổ sách kế toán thì em kê khai Hoá đơn nào vào tháng ấy, hay vào tháng mà mình KKThuế ah!
Anh chị giúp em với nha!
Cảm ơn các anh chị nhiều
Bạn hạch toán vào tháng mà bạn kê khai thuế.

N

nguyencuong38

Guest
17/6/09
5
0
0
52
tphcm
Troi ! cái chuyện nhỏ nhặt như thế mà cũng làm om xòm lên vậy bà con ! thì bạn mang Hoá Đơn ra và hạch toán vào tháng cùng với tháng ghi trên hoá đơn. Bạn để đến cuối năm hạch toán cũng chẳng sao, nói chi là 6 tháng. Miễn là báo cáo thuế đủ là được rồi

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
Trời vậy em cao lỗi các bác vậy, bàn luận sôi nổi quá nhưng nguyên tắc của kế toán là vậy chứ nhỷ, em nghĩ cũng phải rút kinh nghiệm và làm đúng trình tự chứ cho đỡ nhầm lẫn như trường hợp trên đỡ phải sửa thui mà. Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA