Xac định lương của Chủ tịch hội đồng quản trị

• Thread starter thamhoadai
  • Ngày gửi
T

thamhoadai

Sơ cấp
25/11/09
22
0
1
35
quan 7, tp.HCM
Cty em là cty cổ phần , Có chủ tịch HĐQT riêng biệt với giám đốc cty .
Sếp giao cho em lam thang bảng lương em đã biết làm từ chức vụ gíam đốc trở xuống còn Chủ tịch HĐQT thì em ko biết , mà số của chức danh CT HĐQT là gì ? và CT HĐQT có những khoản phụ chấp nào. Cả nhà giúp em với . HuHu!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Cty em là cty cổ phần , Có chủ tịch HĐQT riêng biệt với giám đốc cty .
Sếp giao cho em lam thang bảng lương em đã biết làm từ chức vụ gíam đốc trở xuống còn Chủ tịch HĐQT thì em ko biết , mà số của chức danh CT HĐQT là gì ? và CT HĐQT có những khoản phụ chấp nào. Cả nhà giúp em với . HuHu!!

Chào bạn
- Để được hạch toán vào chi phí, bạn làm hợp đồng với chủ tịch HĐQT
- Chức danh chủ tịch HĐQT thì theo công việc thực tế HĐQT đã phân công, bạn liệt kê vắn tắt.
Nếu làm công việc chung chung; thường ghi là giám sát, cố vấn tài chính, kinh doanh hay kỹ thuật gì gì đó vv...vv...
- Mức lương theo sự quyết định của HĐQT. Vì đây là lương kiêm nhiệm nên không căn cứ vào thang luơng bạn nhé.

T

thamhoadai

Sơ cấp
25/11/09
22
0
1
35
quan 7, tp.HCM
Cám ơn chị ngoczung nhiều lắm ! Nhưng em còn thắt mắc này : Giả sử lương của chủ tịch HĐQT là 10tr vậy thì còn có những khoản phụ cấp nào nữa ko . và khi đăng kí với thang bảng lương ở sở LĐTBXH thì trình bày như thế nào hoặc không trình bày lương của chủ tịch HĐQT vào .

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Cám ơn chị ngoczung nhiều lắm ! Nhưng em còn thắt mắc này : Giả sử lương của chủ tịch HĐQT là 10tr vậy thì còn có những khoản phụ cấp nào nữa ko . và khi đăng kí với thang bảng lương ở sở LĐTBXH thì trình bày như thế nào hoặc không trình bày lương của chủ tịch HĐQT vào .

Vì lương kiêm nhiệm nên không nằm trong thang lương, vì vậy không phải đăng ký với ngành LĐTBXH.
HĐQT quyết trả 10 triệu và ghi ra trong HĐLĐ, không còn phụ cấp nào nữa đâu bạn.
Không phải trình bày gì cả bạn ơi!

T

thamhoadai

Sơ cấp
25/11/09
22
0
1
35
quan 7, tp.HCM
Vậy em biết rồi càm ơn chị nhiều . Chúc chị Vui vẻ ! :angel:
Và nếu cty quyết định mua BH cho Chủ tịch HĐQT thì múc lương để tính BH là
10tr hả chị .

Sửa lần cuối:
S

sao bien xanh

Guest
3/12/09
2
0
0
34
Đông Anh- Hà Nội
Theo mình, mức lương để tính bảo hiểm khi mua BH cho chủ tich HĐQT không nhất thiết phải là 10triệu. Việc đưa ra mức lương để mua bảo hiểm là do công ty quyết định, bảo hiểm sẽ chi trả cho người tham gia bảo hiểm dựa trên số tiền mà họ đóng góp.

S

sao bien xanh

Guest
3/12/09
2
0
0
34
Đông Anh- Hà Nội
Em mới ra trường đi làm nên chưa rõ về các chế độ mà người lao động được hưởng từ công ty. Ví dụ như: khi nào thì người lao động được công ty đóng cho BHXH, BHYT?.Mọi người giúp em với.:angel:

Sửa lần cuối:
T

thamhoadai

Sơ cấp
25/11/09
22
0
1
35
quan 7, tp.HCM
Chị ơi chủ tịch HĐQT ở cty em thì chỉ làm ở cty em thôi , ngoài ra ko làm ở đâu hết

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Chị ơi chủ tịch HĐQT ở cty em thì chỉ làm ở cty em thôi , ngoài ra ko làm ở đâu hết

Nếu vậy trên HĐLĐ, bạn tách lương ra làm 2 phần:
- Lương cơ bản: ... đ (theo thang luông và cũng dùng để trích BHXH...)
- Lương doanh thu: ... đ
Cộng 2 phần này = với số tiền thực tế phải trả của chủ tịch HĐQT.

V

vohamyvan

Sơ cấp
19/8/08
25
0
0
Q4
Em mới ra trường đi làm nên chưa rõ về các chế độ mà người lao động được hưởng từ công ty. Ví dụ như: khi nào thì người lao động được công ty đóng cho BHXH, BHYT?.Mọi người giúp em với.:angel:

Chào bạn,
Nguời lao động đuợc công ty đóng BHXH, BHYT, BH thất nghiệp tùy theo thỏa thuận giữa nguời lao động với công ty, thông thuờng là sau thời gian thử việc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA