Thủ tục về hoá đơn

• Thread starter nguyenmaithuy
  • Ngày gửi
N

nguyenmaithuy

Sơ cấp
4/10/08
22
5
0
Hà Nội
Các bạn ơi cho mình hỏi chút với. Bắt đầu 01/01/2009 hoá đơn GTGT từ 20 triệu trở lên phải làm thủ tục thanh toán qua ngân hàng. Vậy nếu hoá đơn bán hàng thông thường có giá trị cũng trên 20 triệu thì có phải thanh toán qua ngân hàng không a? Các ban chỉ giúp mình với, mình rất băn khoăn về việc này, vì hiện giờ công ty mình có một số hoá đơn bán hàng thông thường có giá trị lớn hơn 20 triệu nhưng chỉ làm thủ tục thanh toán bằng tiền mặt thôi.
Cảm ơn các bạn trước nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Các bạn ơi cho mình hỏi chút với. Bắt đầu 01/01/2009 hoá đơn GTGT từ 20 triệu trở lên phải làm thủ tục thanh toán qua ngân hàng. Vậy nếu hoá đơn bán hàng thông thường có giá trị cũng trên 20 triệu thì có phải thanh toán qua ngân hàng không a? Các ban chỉ giúp mình với, mình rất băn khoăn về việc này, vì hiện giờ công ty mình có một số hoá đơn bán hàng thông thường có giá trị lớn hơn 20 triệu nhưng chỉ làm thủ tục thanh toán bằng tiền mặt thôi.
Cảm ơn các bạn trước nhé!
Việc thanh toán qua ngân hàng đối với hóa đơn 20tr trở lên hay cùng một ngày cty khác xuất cho cty mình tổng số tiền từ 20tr trở lên chỉ liên quan đến việc hoàn thuế và khấu trừ thuế GTGT.
Hóa đơn bán hàng thông thường thì làm gì có VAT mà khấu trừ hay hoàn, nên không vấn đề gì cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA